Siboniso Mamba

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Siboniso Mamba
Rayuwa
Haihuwa Eswatini, 24 ga Faburairu, 1991 (33 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Ntokozo Siboniso Mamba (an haife shi 24 ga watan Fabrairun 1991), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Liswati wanda ke taka leda a ƙungiyar ƙasa ta Eswatini . Ya fafata ne a ranar 4 ga watan Satumba, shekarar 2019 a gasar neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA shekarar 2022, kuma ya ci wa Eswatini kwallonsa ta farko a karawar da suka yi da Djibouti a ci 2-1.[1][2][3]

Ƙwallonkasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamako ne suka jera kwallayen da Eswatini ya ci a farko.
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 25 ga Mayu, 2019 Filin wasa na King Zwelithini, Durban, Afirka ta Kudu </img> Mauritius 1-1 2–2 2019 COSAFA Cup
2. 4 ga Satumba, 2019 El Hadj Hassan Gouled Aptidon Stadium, Djibouti City, Djibouti </img> Djibouti 1-1 1-2 2022 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "FIFA". Archived from the original on August 30, 2019.
  2. "Siboniso Mamba". worldfootball.net (in Turanci). Retrieved 2019-10-09.
  3. "Eswatini - N. Mamba - Profile with news, career statistics and history - Soccerway". us.soccerway.com. Retrieved 2019-10-09.