Soja

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Soja
military profession (en) Fassara da position (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na soja
Name (en) Fassara GI
Suna saboda military pay (en) Fassara
Patron saint (en) Fassara Saint Barbara (en) Fassara, Saint George (en) Fassara da Ignatius of Loyola (en) Fassara

Soja: mutum ne da ke cikin sojoji. Soja na iya zama wanda aka yi wa aikin sa kai ko na sa kai, ko jami’in da ba na aiki ba, ko kuma jami’i.


Asalin kalma soja[gyara sashe | gyara masomin]

Kalmar soja ta samo asali ne daga kalmar turanci ta tsakiya soudeour,, daga old soudeer na Faransa ko soudeour, ma'ana ɗan haya, daga soudee , ma'ana darajar shilling ko albashi, daga sou ko soud, shilling.[1] Kalmar kuma tana da alaƙa da ancient Latin soldarius, ma'ana soja (a zahiri, "mai biyan kuɗi").[2] Waɗannan kalmomi daga ƙarshe sun samo asali daga kalmar Latin Late solidus , yana nufin tsabar kuɗin Ancient Roman da aka yi amfani da ita a Daular Byzantine.

Occupational designations[gyara sashe | gyara masomin]

Sojojin Filipino na Australiya a Victoria, Ostiraliya a lokacin yakin duniya na biyu, 1941

A mafi yawan sojoji ana amfani da kalmar "soja" ya ɗauki ma'ana ta gaba ɗaya saboda karuwar ƙwararrun sana'o'in soja waɗanda ke buƙatar fannoni daban-daban na ilimi da ƙwarewa. A sakamakon haka, ana kiran "sojoji" da sunaye ko matsayi waɗanda ke nuna wani yanki na musamman na aikin soja, sabis, ko reshe na aikin soja, nau'in sashin su, ko aikin aiki ko amfani da fasaha kamar: soja, tanker (a). memba na ma'aikatan tanki), kwamando, dragoon, ɗan baƙar fata, mai gadi, mai harbin bindiga, paratrooper, grenadier , Ranker , maharbi , injiniya , sapper , craftsman, sigina, likita, ko gunner, a tsakanin sauran sharuddan.

A ƙasashe da yawa ana kiran sojojin da ke aiki a takamaiman sana'o'i da wasu sharuɗɗan da ba sunan sana'a ba. Misali, an san jami’an ‘yan sandan soja a cikin Sojan Burtaniya da sunan “jajayen hula” saboda kalar hulunan su kawunansu.

Wani lokaci ana kiran 'yan bindigar "grunts" (a cikin Sojojin Amurka ) ko "squaddies" (a cikin Sojojin Burtaniya), yayin da ma'aikatan bindigu na Sojojin Amurka, ko "masu bindiga," wani lokaci ana kiransu "redlegs", daga launi na reshen sabis.[3] don bindigogi. Yawancin sojojin Amurka ana kiransu "GIs" (gajeren kalmar "Gaba ɗaya Batu").

Sojoji kenan

Sojojin ruwa na Faransa ana kiran su "porpoises" (French: marsouins) saboda rawar da suke takawa.[ana buƙatar hujja] yawancin runduna suna da laƙabi irin wannan, waɗanda ke tasowa ko dai daga abubuwa na musamman na riga, wasu ma'anar tarihi ko hamayya tsakanin rassa ko tsarin mulki.


Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Mish, Frederick C., ed. (2004). "soldier". Merriam-Webster's Collegiate Dictionary (11th ed.). Springfield, MA: Merriam-Webster. ISBN 0-87779-809-5.
  2. Harper, Douglas (2010). "Online Etymology Dictionary". Retrieved 17 August 2010.
  3. "U.S. ARMY BRANCH SCARF (ARTILLERY, ENGINEER, USMA FACULTY)". www.uniforms-4u.com. Retrieved 27 June 2022.