Souleymane Diawara
Souleymane Diawara | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 24 Disamba 1978 (45 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Faransa Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 20 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 88 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 187 cm |
Souleymane Diawara (an haife shi 24 ga watan Disambar 1978) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida. Ya shafe yawancin aikinsa a Faransa, yana taka leda a Le Havre, Sochaux, Bordeaux, Marseille da OGC Nice, ban da ɗan gajeren lokaci a Charlton Athletic. A matakin ƙasa da ƙasa, ya wakilci Senegal.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Diawara ya fara aikinsa a Havre AC, inda ya shafe shekaru biyu a Ligue 1 kafin kulob ɗin ya koma matakin. Ya zauna a Le Havre har zuwa shekarar 2003, kafin ya shiga FC Sochaux.
A ranar 19 ga watan Nuwamban 2002, ya fara buga wasansa na farko tare da tawagar ƴan wasan Senegal da Afirka ta Kudu a wasan sada zumunci.
A cikin 2006, an canza shi zuwa Charlton Athletic. A shekara ta gaba ya shiga Bordeaux don ƙarfafa tsakiya na tsaro tare da Marc Planus. Ya wakilci tawagar ƙasar a gasar cin kofin ƙasashen Afrika na 2006, inda tawagarsa ta ɗauki matsayi na 4 a karo na uku a tarihi.[1] An fitar da Diawara daga tawagar Senegal a cikin watan Agustan 2006, gabanin wasan sada zumunci da Ivory Coast, saboda keta ɗa'a.[2]
A cikin watan Yulin 2009, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru huɗu tare da Olympique de Marseille, tare da kuɗin canja wurin da aka ƙiyasta a € 7 miliyan. A ranar 8 ga watan Agusta, ya shiga wasansa na farko don sabon kulob ɗinsa da Grenoble, wanda Marseille ta ci 2–0.
A ranar 23 ga watan Afrilun 2011, Marseille ta lashe Coupe de la Ligue a shekara ta biyu a jere. Don haka Diawara ya zama ɗan wasan da ke riƙe da tarihin mafi yawan kofunan Coupe de la Ligue, bayan da ya ci na farko da Sochaux a shekarar 2004, na biyu da Bordeaux da kofuna na uku da na huɗu da Marseille.
A watan Satumban 2015, Diawara ya sanar da yin ritaya daga buga ƙwallon ƙafa.[3]
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]Sochaux
- Coupe de la Ligue: 2003-04
Bordeaux
- Ligue 1 : 2008-09
- Coupe de la Ligue: 2008-09
- Trophée des Champions : 2008[4]
Marseille
Senegal
- Gasar Cin Kofin Afirka gurare huɗu: 2006[7]
Mutum
- Gwarzon Ligue 1 : 2008-09, 2009-10
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://www.rsssf.org/tables/06a.html
- ↑ http://news.bbc.co.uk/sport2/hi/football/africa/4798759.stm
- ↑ https://www.sofoot.com/breves/souleymane-diawara-raccroche-france-ligue-1-retraite
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2022-02-19. Retrieved 2023-03-21.
- ↑ https://www.lequipe.fr/Football/match-direct/trophee-des-champions/2010/om-psg-live/196057
- ↑ https://www.lequipe.fr/Football/match-direct/trophee-des-champions/2011/lille-om-live/219943
- ↑ https://www.rsssf.org/tables/06a.html