Steven Pruitt

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Steven Pruitt
Rayuwa
Haihuwa San Antonio, 17 ga Afirilu, 1984 (39 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Karatu
Makaranta College of William & Mary (en) Fassara 2006) : art history (en) Fassara
St. Stephen's & St. Agnes School (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a Wikimedian (en) Fassara
hoton steven pruitt

Steven Pruitt editan Wikipedia ne Ba'amurke wanda ke riƙe da adadi mafi yawa na gyaran da aka yi a Wikipedia na Turanci. Tare da gyare-gyare sama da miliyan uku da maƙalu sama da 35,000 da ya kirkira, an lasafta shi a matsayin ɗayan mahimman 25 masu tasiri a kan yanar gizo ta hanyar mujallar Time a shekara ta 2017. Pruitt ya gyara a ƙarƙashin sunan " Ser Amantio di Nicolao ," wanda yake nuni da ƙaramin hali a wasan opera Giacomo Puccini Gianni Schicchi . Yana yaƙi da son zuciya na tsari akan Wikipedia don haɓaka shigar da mata ta hanyar aikin Mata a cikin Ja.

Rayuwar farko da ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Pruitt a kusan 1984 a San Antonio, Texas, ɗa ɗaya tilo na Alla Pruitt, Bayahude ɗan ci- rani Bayahude, da Donald Pruitt na Richmond, Virginia . Ya sauke karatu daga makarantar St. Stephen's & St. Agnes a Alexandria, Virginia a 2002. Ya halarci Kwalejin William & Mary kuma ya kammala a 2006 tare da digiri a tarihin fasaha .

Ayyuka[gyara sashe | gyara masomin]

Pruitt ɗan kwangila ne na Kwastam da Kariyar Iyakokin Amurka, inda yake aiki tare da bayanai da bayanai.

Gyara Wikipedia[gyara sashe | gyara masomin]

Pruitt ya fara gyara Wikipedia a 2004. Maƙalar sa ta farko game da Wikipedia ya shafi kakan kakan shi Peter Francisco, jarumin da aka haife shi a Fotigal da aka fi sani da "Virginia Hercules"'". Ya ƙiƙiro

Steven Pruitt


iro asusun Wikipedia na sa na yanzu a 2006 yayin da yakerbabban jami'a a Kwalejin William & Mary . Ya zuwa watan Fabrairun 2019, Pruitt ya yi gyare-gyare sama da miliyan 3 zuwa Wikipedia, fiye da kowane edita akan Wikipedia na Tuanci . Ya zarce edita Justin Knapp don yawancin gyare-gyare a cikin 2015. Pruitt ya yi imanin cewa ya yi gyare-gyare na farko zuwa Wikipedia a watan Yunin 2004. Gyare-gyaren da ya yi a Wikipedia suɗ hadaƙirƙirrkirar labarai kan mata sama da 600, doƙ dakile bambancin jinsi na shafin .

Tambayoyi[gyara sashe | gyara masomin]

An nuna Pruitt akan CBS Wannan Safiyar a watan Janairun 2019. A cikin hirar Pruitt ya bayyana yadda maƙalar farko da yayi aiki a kansa game da magabata ne mai nisa ( Peter Francisco ). Ya bayyana kudurinsa na taimakawa wajen bunkasa yada labaran Wikipedia game da sanannun mata, wani yanki da masu sukar Wikipedia suka lura cewa shafin ya gaza.

Rayuwar mutum[gyara sashe | gyara masomin]

Steven Pruitt

Abubuwan da Pruitt bai shafi Wikipedia ba sun hada da Capitol Hill Chorale, wanda yake waƙa a ciki. Ya kuma kasance mai ƙaunar wassannin opera, wanda ya samar da kwarin gwiwa ga sunan da yake amfani na Wikipedia "Ser Amantio di Nicolao" - bayan ƙaramin hali a cikin Puccini opera Gianni Schicchi na 1918.

Kyauta[gyara sashe | gyara masomin]

  • Lokaci ' "The 25 muhimman mutane a kan Internet" (2017)

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]