Jump to content

Théo Hernandez

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Théo Hernandez
Rayuwa
Cikakken suna Théo Bernard François Hernandez
Haihuwa Marseille, 6 Oktoba 1997 (26 shekaru)
ƙasa Faransa
Harshen uwa Faransanci
Ƴan uwa
Mahaifi Jean-François Hernandez
Ahali Lucas Hernandez
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  France national under-18 association football team (en) Fassara2015-201540
Atlético Madrid B (en) Fassara2015-201790
  France national under-19 association football team (en) Fassara2015-201690
  France national under-20 association football team (en) Fassara2016-201631
  Deportivo Alavés (en) Fassara2016-2017382
Real Madrid CF2017-2019230
  Real Sociedad (en) Fassara2018-2019281
  A.C. Milan2019-11120
  France national association football team (en) Fassara2021-81
 
Muƙami ko ƙwarewa fullback (en) Fassara
Lamban wasa 15
Nauyi 81 kg
Tsayi 184 cm

Théo Bernard François Hernandez (lafazin Faransanci: [teo ɛʁnɑ̃dɛz, - ɛʁnandɛs]; an haife shi 6 Oktoba 1997) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Faransa wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan baya na hagu don ƙungiyar AC Milan ta Serie A da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Faransa. An san shi da saurinsa, ɗigon ruwa, da kuma iya zira kwallaye, ana ɗaukarsa a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun ƴan baya a duniya..[1][2][3][4][5]

Kane ne ga ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa Lucas Hernandez, kuma ɗan Jean-François Hernandez, ɗan ƙwallon ƙafa mai ritaya.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Best defenders in the world 2023". Radio Times (in Turanci). Retrieved 2023-08-08.
  2. Footballorbit (2023-05-20). "Top 10 Best Full-backs In The World 2023". FootballOrbit (in Turanci). Archived from the original on 2023-08-10. Retrieved 2023-08-08.
  3. Soriano, Joe (2023-07-01). "Ranking the 10 best left backs in the world right now in 2023". The Trivela Effect (in Turanci). Retrieved 2023-08-08.
  4. Khan, Kamran (2023-05-27). "Top 10 Best Left Backs In The World 2023". Sportshubnet (in Turanci). Retrieved 2023-08-08.
  5. Mukherjee, Swarup (2023-06-13). "Top 10 Best Left Backs In Football 2023" (in Turanci). Retrieved 2023-08-08.