Jump to content

Thieves in Thailand

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Thieves in Thailand
Asali
Lokacin bugawa 2003
Asalin suna حراميه فى تايلاند
Asalin harshe Egyptian Arabic (en) Fassara
Ƙasar asali Misra
Characteristics
During 100 Dakika
Direction and screenplay
Darekta Sandra Nashaat
'yan wasa
Kintato
Narrative location (en) Fassara Thailand
External links
Fayil:ThievesinThailandmovieposter.jpg

Thieves in Thailand (Egyptian Arabic تايلاند فىحراميه "Haramiyyah fi Tayland") fim ne na Masar da aka shirya shi a shekara ta 2003 wanda Sandra Nashaat ya ba da umarni. [1] Fim ne na mm 35 kuma yana ɗaukar mintuna 105. [2] Lisa Anderson ta Chicago Tribune ta yi amfani da fim ɗin a matsayin misali na haɓaka ra'ayin mazan jiya a Masar. [3]

Labarin fim[gyara sashe | gyara masomin]

An saita fim ɗin a Tailandia kuma ya haɗa da soyayya. [3] Babban jigon, Fatin, ɗan shekara 20 ne, ɗan ƙaramin aji daga Alkahira wanda ke tafiya zuwa Thailand. [4] Ba a ga lamba ta kud da kud, gami da sumbata ba. [3]

Samarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Sunan dai an yi shi ne daidai da fina-finan Ismail Yassin. Fina-finan, waɗanda suka yi amfani da ‘yan wasan kwaikwayo iri ɗaya da salo iri ɗaya amma suna da jigogi da labarai daban-daban, an fara su ne da Ismail Yassin fi (“Ismail Yassin in”). Haka kuma an shirya wannan fim bayan Nashaat's Harameya fi KG2 ( Barayi a KG2 ). [4]

'Yan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Maged el-Kedwany – Fatin [4]
  • Karim Abdel-Aziz - Ibrahim, ɗan'uwan Fatin [4]
  • Hanan Tork – Hanan – Hanan matar Ibrahim ce kuma an tilasta mata zama abokiyar aikin sa [4]

liyafa[gyara sashe | gyara masomin]

Fim ɗin ya shahara sosai a Masar. [3] Sandra Nashaat ta ce "Fim ɗin ya samu karɓuwa sosai kamar yadda na zata, duk da cewa ina jin da yawa mutane ne suka kalli fim ɗin. Amma ba shakka saboda yakin mutane kaɗan ne ke zuwa fina-finai. Ɗaya daga cikin damuwata ita ce. Za a kwatanta Harameya fi Thailand da kuma bambanta da Harameya fi KG2 , saboda fina-finai ne guda biyu mabanbanta. [4]

Sherif Iskander Nakhla na Al-Ahram Weekly ya ce "Gaba ɗaya fim ɗin yana da lokutan da ba za a manta da su ba, duk da haka tsarin labarinsa ya gaza mafi girman matsayi." [4] Lisa Anderson ta Chicago Tribune ta bayyana fim ɗin a matsayin "Wataƙila mara hankali da yaji tare da kyawawan shimfidar wurare na Thai". [3]

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

Littattafai[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Armes, p. 372.
  2. Hillauer, p. 102. "Filmography (35 mm, unless otherwise specified)"
  3. 3.0 3.1 3.2 3.3 3.4 Anderson, Lisa. "Egypt's cultural shift reflects Islam's pull." Chicago Tribune. March 21, 2004. p. 3. Retrieved on February 21, 2013. "An example is the recent hit movie "Thieves in Thailand." A mindless romp spiced with lush Thai landscapes, the film revolves around a romance—but not a single kiss sullies the screen."
  4. 4.0 4.1 4.2 4.3 4.4 4.5 4.6 Nakla, Sherif Iskandar. "Cosmopolitan grass roots Archived 2013-03-27 at the Wayback Machine." (Archive Archived 2024-02-16 at the Wayback Machine) Al Ahram Weekly. 27 March – 2 April 2003. Issue No. 631. Retrieved on February 21, 2013.