Jump to content

Tina Turner

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Tina Turner
Rayuwa
Cikakken suna Anna Mae Bullock
Haihuwa Brownsville (en) Fassara, 26 Nuwamba, 1939
ƙasa Tarayyar Amurka
Switzerland
Mazauni Küsnacht (en) Fassara
Marienburg (en) Fassara
Ƙabila Afirkawan Amurka
Harshen uwa Turanci
Mutuwa Küsnacht (en) Fassara, 24 Mayu 2023
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi
Ƴan uwa
Abokiyar zama Ike Turner (en) Fassara  (1962 -  29 ga Maris, 1978)
Erwin Bach (en) Fassara  (ga Yuli, 2013 -  24 Mayu 2023)
Ma'aurata Erwin Bach (en) Fassara
Yara
Ahali Alline Bullock (en) Fassara
Ƴan uwa
Karatu
Makaranta Sumner High School (en) Fassara
Harsuna Jamusanci
Turanci
Sana'a
Sana'a mawaƙi, mai rawa, autobiographer (en) Fassara, mai rubuta waka, recording artist (en) Fassara, jarumi, Mai tsara rayeraye, mawaƙi da darakta
Wurin aiki Küsnacht (en) Fassara
Muhimman ayyuka Private Dancer (en) Fassara
Kyaututtuka
Ayyanawa daga
Mamba Ike & Tina Turner (en) Fassara
Kings of Rhythm (en) Fassara
Beyond (en) Fassara
Sunan mahaifi Tina Turner
Artistic movement rock music (en) Fassara
soul (en) Fassara
pop music (en) Fassara
country music (en) Fassara
rock and roll (en) Fassara
rhythm and blues (en) Fassara
funk (en) Fassara
Yanayin murya contralto (en) Fassara
Kayan kida murya
Jadawalin Kiɗa Capitol Records (mul) Fassara
EMI (en) Fassara
United Artists Records (en) Fassara
Parlophone (en) Fassara
Virgin (en) Fassara
Imani
Addini Buddha
IMDb nm0877913
tinaturnerofficial.com
Tina Turner
Ike da Tina

Mawaƙiyar ƙasar Switzerland Tina Turnerhaifaffiyar ƙasar Amurika ta fitar da albums na studioguda tara, kundi guda uku masu rai, waƙoƙin sautiguda biyu da kundi na tarawaguda shida . An yi magana da shi da " Sarauniyar Rock 'n' Roll", Turner ya sayar da kusan bayanan miliyan 100 zuwa 150 a duk duniya [1][2][3](tare da ikirarin sama da miliyan 200 a duniya), [4][5]sanya ta zama ɗaya daga cikin mafi kyawun masu fasaha mata a tarihin kiɗa. [6]A cewar Associationungiyar Masana'antar Rikodi ta Amurka, Turner ya sayar da takaddun shaida miliyan 10 a cikin Amurka. [7]

ƙasar Amurika ta fitar da albums na studioguda tara, kundi guda uku masu rai, waƙoƙin sautiguda biyu da kundi na tarawaguda shida . An yi magana da shi da " Sarauniyar Rock 'n' Roll", Turner ya sayar da kusan bayanan miliyan 100 zuwa 150 a duk duniya [8][9][10](tare da ikirarin sama da miliyan 200 a duniya), [11][12]sanya ta zama ɗaya daga cikin mafi kyawun masu fasaha mata a tarihin kiɗa. [13]A cewar Associationungiyar Masana'antar Rikodi ta Amurka, Turner ya sayar da takaddun shaida miliyan 10 a cikin Amurka. [14]

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


  1. "Tina Turner: Singer". People. May 8, 2000. Archived from the original on December 2, 2018. Retrieved March 8, 2019.
  2. Boyce, Hunter. "Remembering Tina Turner: a look inside the star's stunning $76 million Swiss estate". The Atlanta Journal-Constitution (in English). ISSN 1539-7459. Retrieved 2023-05-27.CS1 maint: unrecognized language (link)
  3. "Tina Turner's intimate and unexpected connection to St. John's and Newfoundland". The Globe and Mail (in Turanci). 2023-05-25. Retrieved 2023-05-27.
  4. Empty citation (help)
  5. Empty citation (help)
  6. Empty citation (help)
  7. Empty citation (help)
  8. Empty citation (help)
  9. Boyce, Hunter. "Remembering Tina Turner: a look inside the star's stunning $76 million Swiss estate". The Atlanta Journal-Constitution (in English). ISSN 1539-7459. Retrieved 2023-05-27.CS1 maint: unrecognized language (link)
  10. "Tina Turner's intimate and unexpected connection to St. John's and Newfoundland". The Globe and Mail (in Turanci). 2023-05-25. Retrieved 2023-05-27.
  11. Empty citation (help)
  12. Empty citation (help)
  13. Empty citation (help)
  14. Empty citation (help)