Jump to content

William H. Heald

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
William H. Heald
member of the United States House of Representatives (en) Fassara

4 ga Maris, 1911 - 3 ga Maris, 1913 - Franklin Brockson (en) Fassara
District: Delaware's at-large congressional district (en) Fassara
member of the United States House of Representatives (en) Fassara

4 ga Maris, 1909 - 3 ga Maris, 1911
Hiram R. Burton
District: Delaware's at-large congressional district (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Wilmington (en) Fassara, 27 ga Augusta, 1864
ƙasa Tarayyar Amurka
Mazauni Wilmington (en) Fassara
Mutuwa Wilmington (en) Fassara, 3 ga Yuni, 1939
Karatu
Makaranta University of Delaware (en) Fassara
George Washington University (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da Lauya
Wurin aiki Washington, D.C.
Imani
Jam'iyar siyasa Jam'iyyar Republican (Amurka)

William Henry Heald an haife shi a ranar (27 ga watan Agusta, shekara ta alif ɗari takwas da sittin da huɗu 1864 -ya mutu a ranar 3 ga Yuni, 1939) ɗan bankin Amurka ne, lauya kuma ɗan siyasa, daga Wilmington, a New Castle County, Delaware . Ya kasance memba na Jam'iyyar Republican, kuma ya yi aiki sau biyu a matsayin Wakilin Amurka daga Delaware.

Rayuwa ta farko da iyali

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Heald a Wilmington . Ya kammala karatu daga Jami'ar Delaware a shekarar alif ɗari takwas da tamanin da uku 1883 kuma daga sashen shari'a na Jami'ar George Washington da ke Washington, DC, a shekarar alif dari takwas da tamanin da takwas 1888. [1]

Ayyukan sana'a da siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Heald ya kasance mai jarrabawar banki na kasa a Montana, Idaho, Washington, da Oregon daga shekarar alif ɗari takwas da tamanin da takwas 1888 har zuwa shekarar alif ɗari takwas da casain da biyu 1892, lokacin da aka shigar da shi cikin kotun a Wilmington a shekarar alif ɗari takwas da casain da bakwai 1897. An nada shi a matsayin Postmaster na Wilmington daga shekarar alif ɗari tara da ɗaya 1901 har zuwa shekarar alif ɗari tara da biyar 1905.

An zabi Heald a Majalisar Wakilai ta Amurka a shekarar alif ɗari tara da takwas 1908 kuma ta sake lashe zaben a shekarar alif ɗari tara da goma 1910. A lokacin waɗannan wa'adin, ya yi aiki a cikin mafi rinjaye na Jamhuriyar Republican a Majalisa ta 61 kuma a cikin 'yan tsiraru a Majalisi ta 62. Bai nemi sake zaɓe a shekarar alif ɗari tara da sha biyu 1912 ba kuma ya yi wa'adi biyu, daga Watan Maris 4, na shekara ta alif ɗari tara da tara 1909, har zuwa Maris 3, 1913. Wannan ya kasance a lokacin gwamnatin Shugaban Amurka William H. Taft .

Daga baya, ya koma aikin lauya kuma ya shiga banki. Ya kasance memba na Kwamitin Amintattun Jami'ar Delaware daga shekara ta alif ɗari tara 1915 har zuwa 1939 kuma ya kasance shugaban wannan kwamitin daga 1936 har zuwa mutuwarsa.

Mutuwa da gado

[gyara sashe | gyara masomin]

Heald ya mutu a Wilmington kuma an binne shi a can a cikin Kabari na Wilmington da Brandywine .

Ana gudanar da zabe a ranar Talata ta farko bayan Nuwamba 1. Wakilan Amurka sun hau mulki a ranar 4 ga watan Maris kuma suna da wa'adin shekaru biyu.

  •  

Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. name=https://de.wikipedia.org/wiki/William_H._Heald