Yvonne Hackenbroch

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
File:Yvonne Hackenbroch.jpg
Yvonne Hackenbroch

Yvonne Alix Hackenbroch (1912–2012),mai kula da kayan tarihi na Biritaniya ne kuma masanin tarihi na kayan ado.

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Yvonne Alix Hackenbroch a Frankfurt am Main, Jamus,a ranar 27 ga Afrilu 1912,ta biyu cikin 'ya'ya mata uku na dillalin fasaha Zacharias Max Hackenbroch (1884-1937) da matarsa,Clementine Hackenbroch,née Schwarzschild (188),8-198 zuriyar dillalin fasaha Selig Goldschmidt. Tun yana yaro,Hackenbroch ya ƙware cikin Faransanci,Ingilishi, Jamusanci,da Italiyanci.

Hackenbroch ya sami ilimi a Jami'ar Ludwig Maximilian na Munich,kuma ya sami digiri na farko da digiri na uku,duka a cikin tarihin fasaha. Ita ce Bayahudiya ta karshe da ta samu digirin digirgir a can kafin yakin duniya na biyu,a watan Disambar 1936. [1]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Lokacin da ya isa Landan,'Hackenbroch ba da daɗewa ba ya shiga ma'aikata a Gidan Tarihi na Biritaniya,kuma yana ɗaya daga cikin waɗanda suka tono kuma suka ƙididdige taska na Sutton Hoo. Ita ce mai ba da shawara ga kayan ado ga fim ɗin 1944 na Henry V,tare da Laurence Olivier. [2]

Daga 1946 zuwa 1949,Hackenbroch ya kasance a Toronto,Kanada, bisa ga umarnin gwamnatin Birtaniya,don ba da shawarwari na ƙwararru game da fasahar fasaha na Lee Collection da Arthur Lee,1st Viscount Lee na Fareham ya ba Kanada,don gode wa ƙasar.goyon bayan yakin duniya na biyu.

A cikin kusan 1949,ta ƙaura zuwa Gidan Tarihi na Fasaha na Metropolitan a New York don yin lissafin "tarin tarin fasaha" na Irwin Untermyer. Wannan ya haifar da Hackenbroch da Thames & Hudson buga littattafai guda bakwai,wanda ke rufe tsoffin azurfa,tagulla, faranti,allura da kayan daki. [1] Ta shiga Gidan Tarihi na Fasaha na Metropolitan a matsayin mai kula da fasaha,ƙwararre a fasahar Renaissance,kuma daga ƙarshe ta zama ɗan ƙasar Amurka. [1]

wallafe-wallafen da aka zaɓa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Kayan kayan ado na Renaissance (1979)

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Ba ta taba yin aure ba.

Daga baya rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Hackenbroch ta mutu a ranar 7 ga Satumba 2012,a gidanta da ke 31 Hyde Park Gardens,Bayswater,London,watanni hudu bayan bikin cika shekaru 100.

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named ODNB
  2. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named telegraph.co.uk