Air India

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Air India
AI - AIC

Bayanai
Iri kamfanin zirga-zirgar jirgin sama da kamfani
Ƙasa Indiya
Aiki
Ma'aikata 20,956 (2017)
Ɓangaren kasuwanci
Reward program (en) Fassara Flying Returns (en) Fassara
Used by
Mulki
Hedkwata New Delhi da Mumbai
Mamallaki Air India Limited (en) Fassara
Mamallaki na
Tarihi
Ƙirƙira 15 Oktoba 1932
29 ga Yuli, 1946
Wanda ya samar
Founded in Mumbai

airindia.in


Air India 777-200LR VT-ALD
Hancin wani jirgin nb kamfanin kenan da ya sauka a Frankfurt

Air India kamfanin zirga-zirgar jirgin sama ne mai mazauni a birnin Delhi, a ƙasar Indiya. An kafa kamfanin a shekarar 1932 (tsohon suna, daga shekarar 1932 zuwa shekarar 1946, Tata Airlines ne). kamfanini yana da jiragen sama ɗari ɗaya da ashirin da bakwai, daga kamfanonin Airbus da Boeing.

File:Air.india.b747-400.onground.arp