Jump to content

Béla Károlyi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Béla Károlyi
Rayuwa
Haihuwa Cluj-Napoca (en) Fassara, 13 Satumba 1942
ƙasa Romainiya
Tarayyar Amurka
Mazauni Huntsville (en) Fassara
Harshen uwa Hungarian (en) Fassara
Mutuwa Indianapolis (en) Fassara, 15 Nuwamba, 2024
Ƴan uwa
Abokiyar zama Márta Károlyi (en) Fassara
Karatu
Makaranta National Academy of Physical Education and Sport (en) Fassara
Harsuna Hungarian (en) Fassara
Romanian (en) Fassara
Turanci
Sana'a
Sana'a gymnastics coach (en) Fassara da ɗan kasuwa
Employers USA Gymnastics (en) Fassara
Romanian Gymnastics Federation (en) Fassara  (1974 -  1981)
Mamba International Gymnastics Hall of Fame (en) Fassara
IMDb nm0477601

Béla Károlyi (Satumba 13, 1942 - Nuwamba 15, 2024) kocin wasan motsa jiki ne kuma ɗan asalin Hungarian Romanian-Ba'amurke. A farkon aikinsa na horarwa ya haɓaka tsarin horarwa na Romania don wasan motsa jiki. Ɗaya daga cikin 'yan wasansa na farko shine Nadia Comăneci, 'yar wasan motsa jiki ta Olympics ta farko da aka ba da cikakkiyar maki. Rayuwa a ƙarƙashin mulkin kama-karya na Nicolae Ceaușescu, Károlyi akai-akai ya yi karo da jami'an Romania. Shi da matarsa sun koma Amurka a 1981.

https://en.wikipedia.org/wiki/B%C3%A9la_K%C3%A1rolyi