Jump to content

Benedict Iroha

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Benedict Iroha
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Country for sport (en) Fassara Najeriya
Suna Benedict
Sunan dangi Iroha
Shekarun haihuwa 29 Nuwamba, 1969 da 12 ga Yuli, 1967
Wurin haihuwa Aba
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga baya
Work period (start) (en) Fassara 1988
Wasa ƙwallon ƙafa
Participant in (en) Fassara 1998 FIFA World Cup (en) Fassara, 1994 FIFA World Cup (en) Fassara, 1990 African Cup of Nations (en) Fassara da 1994 African Cup of Nations (en) Fassara
Gasar Major League Soccer (en) Fassara

Benedict "Ben" Iroha (an haife shi a ranar 29 ga watan Nuwamban 1969) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na hagu ko hagu.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Iroha ya fara taka leda a Najeriya, inda ya ci ƙwallo ta farko a sabuwar gasar lig ta Najeriya a cikin shekarar 1990 ga Iwuanyanwu Nationale, wanda ya ci gaba da lashe gasar a shekarar.[1]

Iroha ya asali ɗan wasan tsakiya kafin na ƙasa kocin Clemens Westerhof tuba shi ya taka hagu baya. Aikin kulob ɗinsa a Turai bai yi nasara ba, kuma an ware Iroha zuwa San Jose Clash a shekara ta 1996. Iroha ya kare ne a wasan farko na MLS da DC United, kuma ana ganin shi ne wanda ya taimaka a karon farko a gasar. A kakar wasa ta gaba, an sayar da shi zuwa DC United, inda ya lashe gasar amma an jefar da shi don biyan ƙuntatawa na albashi. Ya shiga tattaunawa da ƙungiyar domin sake rattaɓa hannu a kan kwantiraginsa, amma an dakatar da su bayan an kira Iroha a tawagar Najeriya a gasar cin kofin duniya. Bayan ya koma ƙungiyar Elche CF ta Spain a shekara ta 1997, ya koma Watford a cikin watan Disamban 1998, inda ya buga wasanni goma a ɓangaren Hertfordshire. Matsala tare da bunions ya tilasta masa zuwa gefe, kuma ya yi ritaya a cikin watan Maris ɗin 2000.

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ya taka leda a tawagar ƴan wasan Najeriya, ya taka leda a gasar cin kofin duniya ta FIFA ta shekarar 1994 da kuma gasar cin kofin duniya ta shekarar 1998 da kuma lokacin da suka lashe gasar cin kofin ƙasashen Afrika a shekara ta 1994.

Aikin koyarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan ya yi ritaya, ya koma Amurka ya zama koci a sashen matasa na FC Dallas. Kwanan nan, ya kasance mataimaki tare da tawagar ƴan ƙasa da shekaru 17 ta Najeriya da ta lashe gasar cin kofin duniya ta FIFA U-17 a shekara ta 2007 kuma babban kocin ƙungiyar Dolphins FC ta Najeriya. Iroha yana kan ma'aikatan Heartland na Owerri.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2019-08-07. Retrieved 2023-04-17.