Boubacar Hainikoye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Boubacar Hainikoye
Rayuwa
Haihuwa Niamey, 10 ga Yuli, 1998 (25 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Boubacar Haïnikoye Soumana (an haife shi 7 ga Oktoba 1998) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Nijar wanda ke taka leda a CR Belouizdad da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Niger.

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Ya shafe lokaci a Norway akan gwaji tare da Kristiansund BK da Hamkam a cikin 2018. A watan Mayun 2018 Haïnikoye ya shiga gasar zakarun Ghana Aduana Stars FC akan yarjejeniyar shekaru 2 daga US Gendamerie National. A wata watan Janairu ɗan wasan ya koma ƙungiyar CR Belouizdad ta Algeria, a kan yarjejeniyar shekaru biyu, da fatan samun ƙarin lokacin wasa. ɗan wasan ya kuma shiga NC Magra na Aljeriya Ligue Professionnelle 1. An ba da rahoton cewa an yi wa Haïnikoye hari na wariyar launin fata daga jami’an ƙungiyar da ke hamayya a lokacin wasan lig da JS Saoura a ranar 29 ga Mayu 2021.

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Haïnikoye ya fara buga wasansa na farko a duniya a ranar 13 ga Agusta 2017 a wasan neman cancantar shiga gasar cin kofin Afirka ta 2018 da Ivory Coast. Ya ci gaba da zura kwallonsa ta farko a ƙungiyar a wannan wasan, wanda ya yi nasara a karshen wasan da suka tashi 2-1. [1]

Manufar ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamako ne suka fara zura kwallaye a ragar Nijar.
A'a Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 13 ga Agusta, 2017 Stade Général Seyni Kountché, Niamey, Niger </img> Ivory Coast 2-1 2–1 2018 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
An sabunta ta ƙarshe 15 Yuli 2021

Kididdigar ayyukan aiki na duniya[gyara sashe | gyara masomin]

As of match played 17 November 2020.
tawagar kasar Nijar
Shekara Aikace-aikace Buri
2017 3 1
2018 3 0
2019 0 0
2020 4 0
Jimlar 10 1

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Boubacar Hainikoye". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 3 November 2021.