Cédric Bakambu
![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa |
Vitry-sur-Seine (mul) ![]() | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Faransa Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna |
Faransanci Lingala (en) ![]() Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 17 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 74 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 183 cm |


Cédric Bakambu an haife shi a shekara ta 1991 a ƙasar Faransa, shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango. Ya buga wasan ƙwallo ma Ƙungiyar ƙwallon ƙasar Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango daga shekara ta 2015.
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Sochaux
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Vitry-sur-Seine, Val-de-Marne, Bakambu ya fara aikinsa a gida Ivry yana da shekaru 10 kafin ya koma Sochaux bayan shekaru hudu. A ranar 1 ga Mayu 2010, Bakambu ya taka leda a 2010 Coupe Gambardella Final kuma ya ci wa tawagarsa kwallo a Stade de France. Sai dai Sochaux ta sha kashi a wasan da ci 4-3 a bugun fenariti.[1]
A baya dai ya zura kwallaye biyu a wasan da kungiyar ta yi nasara a kan Metz da ci 4–3.[2]
Bakambu ya fara taka leda a ranar 7 ga Agusta 2010 a wasan farko na Sochaux na Ligue 2010–11 Ligue 1 da AC Arles-Avignon|Arles-Avignon, wanda ya bayyana a matsayin na 83rd. -Miti ya maye gurbin Modibo Maïga a cikin nasara 2-1 a Stade Auguste Bonal. [3] Ya fara buga wasansa na farko a Süper Lig bayan kwanaki goma sha biyu, inda ya maye gurbin Ozan İpek a cikin mintuna na 55 na nasara da ci 2–1 a Gençlerbirliği. Bursa na farko na "Green Crocodiles" ya zo ne a ranar 19 ga Oktoba, a cikin rabin rabin wasan da aka tashi 2-2 da Eskişehirspor a [[Bursa Atatürk Stadium], kuma bayan kwanaki shida ya zira kwallaye na farko hat-trick a cikin nasara da ci 5-0 a Balıkesirspor.
Bursaspor
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 1 ga Satumbar 2014, Bakambu ya bar Faransa a karon farko, inda ya yi ƙaura na shekaru huɗu zuwa Bursaspor na Turkiyya akan kuɗin Yuro miliyan 1.8 da albashin shekara-shekara na € 800,000.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Sochaux v. Metz Match Report". French Football Federation (in Faransanci). 1 May 2010. Archived from the original on 6 July 2010. Retrieved 2 August 2010.
- ↑ "Rencontre avec... Cédric Bakambu : "mon objectif, la Ligue 1"" [Meeting with... Cédric Bakambu: "my objective, Ligue 1"]. Top Mercato (in Faransanci). 13 July 2010. Retrieved 2 August 2010.
- ↑ "Bakambu Bursaspor'a transfer oldu" [Bakambu transferred to Bursaspor] (in Harshen Turkiyya). Eurosport. 1 September 2014. Retrieved 20 March 2016.