Chiamaka Madu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Chiamaka Madu
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Shekarun haihuwa 27 ga Yuli, 1996
Wurin haihuwa Port Harcourt
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Ataka
Mamba na ƙungiyar wasanni Ocean Boys F.C. (en) Fassara
Wasa ƙwallon ƙafa

Chiamaka Madu (an haife shi ranar 27 ga watan Yulin 1996) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda ke taka leda a Enugu Rangers, a matsayin ɗan wasan tsakiya mai cin zarafi kuma mai goyan bayan ɗan wasan gaba a gasar Firimiya ta Najeriya. Ya buga wa ƙungiyar Premier League ta Najeriya da aka fi sani da Rivers United FC wacce aka fi sani da Sharks[1][2] tsawon kakar wasanni uku. Shi ƙwararren ɗan wasa ne mai ƙarfi wanda ya ƙirƙira kwallaye kuma ya zira ƙwallaye.[3]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Karamone ne ya gano Chiamaka Madu ya fara wasan ƙwallon ƙafa na farko da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Ocean Boys FC inda ya shafe shekaru biyu yana matashi sannan ya koma Rivers United FC wanda a da ake kira Sharks[4] a shekarar 2012 inda ya buga wasannin gasar ƙwallon ƙafa uku. Daga baya ya koma Enugu Rangers a gasar Firimiya ta Najeriya a shekara ta 2015 wanda ya zura ƙwallo a raga a wasansa na farko da Kano Pillars FC[5] An gayyace shi zuwa gasar U-20 ta Najeriya a shekara ta 2014.

Ya lashe gasar Firimiyar Najeriya 2016 tare da tawagarsa Enugu Rangers.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Nnaji, Sam (4 May 2015). "Nigeria: Sharks, FC Taraba Share Points in Four-Goal Thriller". Retrieved 4 November 2016 – via AllAfrica.
  2. www.realnet.co.uk. "Christian Pyagbara returns to the Sharks team". Archived from the original on 4 November 2016. Retrieved 4 November 2016.
  3. "Okpotu, Obomate Lead Goals Race - SportsDay". Archived from the original on 10 March 2016. Retrieved 4 November 2016.
  4. "SHARKS FC – 2014 SEASON REVIEW". 1 January 2015. Retrieved 4 November 2016.
  5. "Amapakabo now a cult hero". Retrieved 4 November 2016.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]