Chika Unigwe

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Chika Unigwe
Chikawiki.jpg
ɗan Adam
jinsimace Gyara
ƙasar asaliBeljik Gyara
sunaChika Gyara
lokacin haihuwa12 ga Yuni, 1974 Gyara
wurin haihuwaEnugu Gyara
sana'amarubuci, ɗan siyasa Gyara
makarantaLeiden University Gyara
jam'iyyaChristian Democratic and Flemish Gyara
Hoton Chika Unigwe a shekara ta 2009.

Chika Unigwe (an haife ta a ran sha biyu ga Yuni a shekara ta 1974), ɗaya ce daga cikin marubuta a Nijeriya. Ta rubuta kagaggen labarin On Black Sisters' Street (A titin 'yan'uwar baki). Ta ƙarba kyautar adabi NLNG a shekarar 2012[1].

Manazarta[gyara sashe | Gyara masomin]

  1. (Turanci) From NLNG’s Treasury .. Chika Unigwe wins $100,000 NIG Prize for Literature, Vanguard, 8 Nuwamba 2012.