David Ejoor

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
David Ejoor
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Sunan asali David Akpode Ejoor
Sunan haihuwa David Akpode Ejoor
Suna David
Shekarun haihuwa 10 ga Janairu, 1932
Wurin haihuwa Ovu (en) Fassara
Lokacin mutuwa 10 ga Faburairu, 2019
Harsuna Turanci da Pidgin na Najeriya
Writing language (en) Fassara Turanci
Sana'a ɗan siyasa
Muƙamin da ya riƙe Army Staff (en) Fassara da Aliyu Muhammad Gusau
Eye color (en) Fassara brown (en) Fassara
Hair color (en) Fassara black hair (en) Fassara
Military rank (en) Fassara Janar
Ta biyo baya Theophilus Yakubu Danjuma
Wanda yake bi Jereton Mariere
Personal pronoun (en) Fassara L485

David Akpode Ejoor RCDS, PSC, (ranar 10 ga watan Janairun 1932[1] - ranar 10 ga watan Fabrairun 2019) hafsan Sojan Najeriya ne wanda ya yi aiki a matsayin Babban Hafsan Soja (COAS).

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

Shi ne kwamandan Najeriya na farko na Kwalejin Tsaro ta Najeriya kuma ya taɓa zama mai kula da yankin Mid-Western da ya rusa a yanzu.[2] Ejoor ya kasance gwamnan Jihar Tsakiyar Yammacin Najeriya, a lokacin yaƙin basasar Biafra. Sannan ya riƙe muƙamin babban hafsan soji daga cikin watan Janairun 1971 zuwa Yulin 1975. Ejoor ya rasu a Legas a ranar 10 ga watan Fabrairun 2019.[3] Ya kasance 87.

Ayyuka[gyara sashe | gyara masomin]

  • Ejoor David: Tunawa, 1989

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://books.google.com.ng/books?id=RMpBAAAAYAAJ&q=%22David+Akpode+Ejoor%22+AND+%221932%22&redir_esc=y
  2. http://www.irinnews.org/report.aspx?reportid=33584
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2019-07-16. Retrieved 2023-04-08.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]