Jump to content

Dayot Upamecano

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Dayot Upamecano
Rayuwa
Cikakken suna Dayotchanculle Oswald Upamecano
Haihuwa Évreux (en) Fassara, 27 Oktoba 1998 (25 shekaru)
ƙasa Faransa
Senegal
Guinea-Bissau
Harshen uwa Faransanci
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  France national under-21 association football team (en) Fassara-
  France national under-18 association football team (en) Fassara2014-2015
  France national under-16 association football team (en) Fassara2014-201430
  France national under-17 association football team (en) Fassara2014-2015120
FC Liefering (en) Fassara2015-2015130
FC Liefering (en) Fassara2015-2015
FC Red Bull Salzburg (en) Fassara11 ga Yuli, 2015-13 ga Janairu, 2017
  RB Leipzig (en) Fassara13 ga Janairu, 2017-5 ga Yuli, 2021
  France national association football team (en) Fassara5 Satumba 2020-
  FC Bayern Munich5 ga Yuli, 2021-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Lamban wasa 5
Tsayi 186 cm

Dayotchanculle Oswald Upamecano (an haife shi ranar 27 ga Oktoba 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Faransa wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan baya na ƙungiyar Bundesliga Bayern Munich da ƙungiyar Faransa ta ƙasa.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.