Deon Hotto

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Deon Hotto
Rayuwa
Haihuwa Swakopmund (en) Fassara, 29 Oktoba 1991 (32 shekaru)
ƙasa Namibiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Lamontville Golden Arrows F.C.-
  Namibia national football team (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Deon Hotto Kavendji (an haife shi a ranar 29 ga watan Oktoba 1990) a Swakopmund, Namibia, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Namibia wanda ke buga wa Orlando Pirates wasa da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Namibia (The Brave Warriors). Ya taka leda a gasar cin kofin duniya ta FIFA ta 2014.[1]

A watan Mayun 2015, ya zira kwallaye biyu a gasar cin kofin COSAFA[2] na 2015 ya taimakawa Namibia ta lashe kofin duniya na farko.[3]

Ayyukan kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Kwallayensa na kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamako ne suka fara zura kwallayen Namibiya. [4]
A'a Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 12 Yuni 2013 Sam Nujoma Stadium, Windhoek, Namibia </img> Najeriya 1-0 1-1 2014 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA
2. 10 Satumba 2014 Sam Nujoma Stadium, Windhoek, Namibia </img> Swaziland 1-0 1-1 Sada zumunci
3. 21 ga Mayu, 2015 Moruleng Stadium, Saulsport, Afirka ta Kudu </img> Zimbabwe 2-0 4–1 2015 COSAFA Cup
4. 3-0
5. 30 ga Mayu, 2015 Moruleng Stadium, Saulsport, Afirka ta Kudu </img> Mozambique 1-0 2–0 2015 COSAFA Cup
6. 2-0
7. 29 Maris 2016 Sam Nujoma Stadium, Windhoek, Namibia </img> Burundi 1-0 1-3 2017 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
8. 21 ga Yuni, 2016 Sam Nujoma Stadium, Windhoek, Namibia </img> Mozambique 2-0 3–0 Kofin COSAFA 2016
9. 5 ga Yuni 2018 Old Peter Mokaba Stadium, Polokwane, Afirka ta Kudu </img> Afirka ta Kudu 1-2 1-4 2018 COSAFA Cup
10. 13 Oktoba 2018 Estádio do Zimpeto, Maputo, Mozambique </img> Mozambique 2-1 2–1 2019 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Football Results|Scores|News-Yahoo Sport UK". Yahoo Sports. Retrieved 2018-05-14.
  2. Namibiya 2 Mozambique 0–As it happened". COSAFA. 30 May 2015. Archived from the original on 31 May 2015.
  3. Deon HottoFIFA competition record (archived)
  4. Kavendji, Deon Hotto". national-football-teams.com. National Football Teams. Retrieved 11 June 2018.