Divisional Laburare na Abagana
Divisional Laburare na Abagana | ||||
---|---|---|---|---|
public library (en) | ||||
Bayanai | ||||
Bangare na | Jahar Anambra, Anambra South da Hukumar kula da Laburari dake jihar Anambra | |||
Ƙasa | Najeriya | |||
Street address (en) | Chime Hall By Ezi-icheke Junction, Oraohia Village, Abagana | |||
Lambar aika saƙo | 421101 | |||
Email address (en) | mailto:egomary2014@gmail.com | |||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Najeriya | |||
Jihohin Najeriya | Jahar Anambra |
Divisional Laburare na Abagana, ɗakin karatu na jama'a na Najeriya a ƙarƙashin Hukumar Laburare ta Jihar Anambra yana cikin garin Abagana a cikin ƙaramar hukumar Njikoka, gundumar Anambra ta Tsakiya a Jihar Anambra, Kudu maso Gabashin Najeriya. Yana ɗaya daga cikin ɗakunan karatu na shiyya uku da ke ƙarƙashin hukumar kula da ɗakin karatu ta jihar Anambra.[1] Tana kula da ɗakunan karatu na al'umma a Ajalli, Adazi Nnukwu, da Nkpologwu. An gina ta ne domin bayar da hidimomin karatu da bayanai ga mazauna garin Abagana da kewaye. Waɗannan sun haɗa da yara, ɗalibai, matasa, maza, da mata. Yana da kayan aiki da albarkatun bayanai waɗanda suka haɗa da littattafai, nassoshi, albarkatun gani na sauti, da kuma zaure. Hakanan yana ba da sabis kamar ilimin karatu, wayar da kan jama'a na yanzu, isar da takardu, sabis na daidaitawa, da bayanan al'umma.[2] Koyaya, ɗakin karatu yana da ƙalubalen rashin haɓakawa, rashin isassun kuɗi, ƙarancin ababen more rayuwa, ƙarancin isassun kayan aiki da kayan aiki, batutuwa na ma'aikata/ albarkatun ɗan adam, ICT, da haɗin Intanet. [3] Sai dai za a iya magance waɗannan kalubale idan har za a sake tsara ɗakin karatu ta hanyar karin kuɗaɗe, ICT da bunƙasa ma’aikata, wayar da kan jama’a, samar da intanet da na zamani, da kuma bitar manufofin da suka shafi tsarin ɗakin karatu na gwamnati a Najeriya.
Albarkatu da kayan aiki a Abagana Divisional Library
[gyara sashe | gyara masomin]Abubuwan karatu da bayanai a cikin Laburare na Abagana littattafan labari ne, littattafan hoto, zane-zane, litattafan rubutu, wakoki, jaridu, mujallu, da albarkatun tunani. Har ila yau ɗakin karatu yana da kayan fasaha, kayan kiɗa, da tarin albarkatun karatu don masu amfani da shi. Yana da sarari, shelves, kujerun karatu, da tebura. [4]
Shirye-shirye da ayyuka a Abagana Divisional Library
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin shekarar 2021, ɗakin karatu na Abagana ya shirya ranar yaƙi da shan muggan kwayoyi da fataucin haram (IDADAIT) ta duniya. Hakan ya kasance tare da haɗin gwiwar hukumar hana sha da fataucin miyagun kwayoyi ta ƙasa NDLEA. Ayyukan sun karkata ga mahalarta waɗanda suka haɗa da ɗalibai game da nisantar miyagun ƙwayoyi masu ƙarfi da haram. Haka kuma ya haifar da wayar da kan jama'a game da illolin shan muggan kwayoyi da illolinsa. [5] [6] [7]
Tsofaffin shugabanin Abagana Divisional Library
[gyara sashe | gyara masomin]Uche Nebolisa
Ego Menkiti
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Egbuna Seb. Anaehobi and Eyisi Godsgift Ukoma (2011). Community Based Library and Information Services in Anambra State, Nigeria Paper presented at the 49th National Conference and Annual General Meeting, Awka at EMMAUS House Complex, Arthur Eze Avenue, Awka,Anambra State from 0 - 15 July, 2011 (in English). Abuja: NIGERIAN LIBRARY ASSOCIATION. pp. 50–58.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ Moukwelu Maureen Ifenyinwam, Usuka Enweremadu Isaac and Azubuike Chioma (2021). "Impact of Users' Reference and Information Needs Satisfaction on Library Patronage". Library and Information Science Digest. 14 (6): 67–78 – via library and information digest.
- ↑ Nigeria, Guardian (2017-05-10). "Libraries, education, innovation and entrepreneurship". The Guardian Nigeria News - Nigeria and World News (in Turanci). Archived from the original on 2023-05-26. Retrieved 2023-05-26.
- ↑ Osuchukwu, N. P. (2015). "Assessment of resources for story hour programs: Review of public libraries in Anambra State, Nigeria". QQLM International Journal of Library and Information Science. Special Issue: 41–48. Archived from the original on 2023-03-28. Retrieved 2024-05-07 – via qqml.
- ↑ Light, National (2021-07-08). "Anambra Library, NDLEA mark 2021 IDADAIT". National Light (in Turanci). Retrieved 2023-05-26.
- ↑ "NDLEA Cautions Students Against Illicit Drugs". Heartbeat Of The East (in Turanci). Retrieved 2023-05-26.
- ↑ Radio, Igbo (2021-07-06). "Students Cautioned against Drug Abuse, As Anambra Library, NDLEA Mark 2021 IDADAIT". Igbo Radio (in Turanci). Retrieved 2023-05-26.