Ellen Galford

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ellen Galford
Rayuwa
Haihuwa 20 century
ƙasa Birtaniya
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a Marubuci
Kyaututtuka

Ellen Galford marubuciya ce ɗan asalin ƙasar Scotland.An haife ta a Amurka kuma ta yi hijira zuwa Burtaniya a cikin 1971,bayan ɗan gajeren aure a birnin New York.Ta fito a tsakiyar 1970s.Ta zauna a Glasgow da London kuma yanzu tana zaune a Edinburgh tare da abokin aikinta.Bayahudiya ce.[1] [2] Ayyukanta sun haɗa da litattafan madigo guda huɗu:

  • Moll Cutpurse, Tarihinta na Gaskiya (1984)
  • Gobarar Amarya (1986)
  • Sarauniya ta zo (1990)
  • Dyke da Dybbuk (1993)

Galford ya shiga cikin yin rikodin tarihin al'ummar LGBT na Edinburgh don Tunawa Lokacin aikin.

Kyauta[gyara sashe | gyara masomin]

  • Wanda ya lashe lambar yabo ta Adabin Lambda na 1994 don Mafi kyawun Madigo da Humor na Luwaɗi
  • Gay,Lesbian, da Bisexual Award don wallafe- 1995
  • Labarin almara

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

  1. The Hammer and the Flute: Women, Power, and Spirit Possession By Mary Keller
  2. Post-War Jewish Fiction: Ambivalence, Self Explanation and Transatlantic Connections By D. Brauner p. 186