Emmanuel Yisa Orker-Jev

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Emmanuel Yisa Orker-Jev
mamba a majalisar dattijai ta Najeriya

ga Yuni, 2019 -
District: Benue North-West
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

9 ga Yuni, 2015 - 9 ga Yuni, 2019
District: Buruku
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

6 ga Yuni, 2011 - 6 ga Yuni, 2015
District: Buruku
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

5 ga Yuni, 2007 - 6 ga Yuni, 2011
District: Buruku
Rayuwa
Cikakken suna Emmanuel Yisa Orker-Jev
Haihuwa Benue, 15 ga Afirilu, 1963 (60 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Harsuna Turanci
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party
All Progressives Congress

Emmanuel Yisa Orker-Jev ɗan siyasar Najeriya ne kuma ɗan jam'iyyar PDP. Ya doke George Akume a zaɓen 2019 na Sanata mai wakiltar mazaɓar Benue ta Arewa maso Yamma inda ya samu ƙuri'u 157,726 inda Akume ya samu 115,422. Jimillar ƙuri'u masu inganci da aka kaɗa sun kai 287,028.

Fage[gyara sashe | gyara masomin]

Orker-Jev ya fito daga jihar Benue kuma ya halarci makarantar firamare ta NKST daga shekarar 1970 zuwa 1976 sannan ya wuce makarantar sakandare ta Bristow don samun takardar shaidar kammala karatunsa ta yammacin Afirka (WASC). Ya wuce Jami'ar Jos a shekarar 1985 don karantar Shari'a, ya kammala a cikin shekarar 1988 kafin ya wuce Makarantar Shari'a ta Najeriya kuma aka kira shi zuwa mashawarcin Najeriya a shekara ta 1989.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]