Jump to content

Galabgwe Moyana

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Galabgwe Moyana
Rayuwa
Haihuwa Botswana, 24 Mayu 1990 (34 shekaru)
ƙasa Botswana
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Notwane F.C. (en) Fassara2008-2010
Mochudi Centre Chiefs (en) Fassara2010-2013
  Botswana men's national football team (en) Fassara2012-
Polokwane City F.C. (en) Fassara2013-2014251
Mochudi Centre Chiefs (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara

Galabgwe Moyana (an haife shi a ranar 24 ga watan Mayu 1990) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Botswana wanda ke taka leda a Township Rollers, a matsayin ɗan wasan gefen hagu.[1]

An haife shi a Gaborone, Moyana ya buga wasan ƙwallon ƙafa a ƙungiyoyin Notwane, Mochudi Center Chiefs, Polokwane City da Township Rollers. [2] [3]

Ya buga wasansa na farko a duniya a Botswana a shekarar 2012. [2]

Kwallayen kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]
Maki da sakamako ne suka jera kwallayen Botswana a farko.
A'a Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 10 Oktoba 2015 Cicero Stadium, Asmara, Eritrea </img> Eritrea 1-0 2–0 2018 FIFA cancantar shiga gasar cin kofin duniya
2. 27 Maris 2016 Filin wasa na Francistown, Francistown, Botswana </img> Comoros 1-1 2–1 2017 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
  1. Hilary; Gjerde, Arild; Heijmans, Jeroen; Mallon, Bill ; et al. " Galabgwe Moyana Olympic Results" . Olympics at Sports-Reference.com . Sports Reference LLC. Archived from the original on 18 April 2020. Retrieved 13 August 2017.
  2. 2.0 2.1 "Galabgwe Moyana". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 2 May 2018. Cite error: Invalid <ref> tag; name "NFT" defined multiple times with different content
  3. "Another GU nemesis, Mochudi Centre Chiefs, last week signed Polokwane City midfielder Galagwe Moyana and winger Phenyo Mongala". Archived from the original on 2015-07-08. Retrieved 2023-03-26.