Jump to content

Ganiyu Johnson

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ganiyu Johnson
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

11 ga Yuni, 2019 -
District: Oshodi/Isolo II
Rayuwa
Haihuwa Lagos Island, 17 ga Yuni, 1952 (72 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Makaranta University of Southern California (en) Fassara
Matakin karatu Digiri a kimiyya
master's degree (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa All Progressives Congress

Ganiyu Abiodun Johnson ɗan siyasar Najeriya ne kuma tsohon ɗan majalisar wakilan Najeriya mai wakiltar mazaɓar tarayya ta Oshodi-Isolo II a jihar Legas. [1]

An fara zaɓen Johnson a matsayin ɗan majalisar wakilan Najeriya a shekarar 2019 don wakiltar mazaɓar tarayya ta Oshodi-Isolo II a jihar Legas amma a shekarar 2023 Jese Okey-Joe Onuakalusi na jam'iyyar Labour ya doke shi. [2]

Ya kasance kwamishinan ayyuka da ababen more rayuwa na jihar Legas ga Gwamna Akinwunm Ambode a shekarar 2015 kafin ya yi murabus ya tsaya takarar ɗan majalisar wakilai a shekarar 2019. [3] [4]

  1. "My bill on 5 years practice for doctors will mitigate effects of brain drain — Rep. Johnson - Daily Trust". dailytrust.com/ (in Turanci). 2023-04-18. Retrieved 2024-12-10.
  2. Oyero, Kayode (2023-09-04). "Oshodi Constituency: Tribunal Upholds LP's Onuakalusi, Dismisses APC's Petition". Channels Television (in Turanci). Retrieved 2024-12-10.
  3. "Ganiyu Abiodun Johnson's Endearing Feats – THISDAYLIVE". www.thisdaylive.com. Retrieved 2024-12-10.
  4. Ogundairo, Abiodun (2016-08-18). "Lagos Infrastructure: Govt commences fly-over at Pen Cinema Junction". GuardianTV (in Turanci). Retrieved 2024-12-10.