Gift Otuwe

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Gift Otuwe
Rayuwa
Haihuwa Lagos, 15 ga Yuli, 1984 (39 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Bayelsa Queens (en) Fassara-
FC Minsk (mata)2012-20169434
1207 Antalya Women Football (en) Fassara2017-2017100
Nioman Hrodna (en) Fassara2019-2020284
  Bobruichanka Bobruisk (en) Fassara2021-20212313
Zorka-BDU (en) Fassara2022-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Tsayi 1.65 m

Gift Ele Otuwe (an haife ta 15 ga Yuli 1984) itace yar wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Nijeriya . Ta buga wa Antalya Spor 1207 wasa a gasar Firimiya ta Mata ta Farko . Ta kasance memba na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Nijeriya, ta halarci wasannin Olympics na lokacin bazara na 2004 [1] da kuma Kofin Duniya na 2007.[2]

Aikin club/kungiya[gyara sashe | gyara masomin]

Ta taka leda a FC Minsk a Belarus sau 97 kuma ta ci kwallaye 34 kafin ta koma Turkiya a cikin Maris 2017.[3] tayi wasa a ciki da wajen Nigeria.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Nigerian squad Archived 2010-11-30 at the Wayback Machine in FIFA's website
  2. Nigerian squad in CBC's website
  3. Profile in soccerway.com