Gujarat
Appearance
Gujarat | |||||
---|---|---|---|---|---|
ગુજરાત (gu) | |||||
| |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƙasa | Indiya | ||||
Babban birni | Gandhinagar (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 60,383,628 (2011) | ||||
• Yawan mutane | 308.04 mazaunan/km² | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 196,024 km² | ||||
Sun raba iyaka da | |||||
Bayanan tarihi | |||||
Mabiyi | Bombay State (en) | ||||
Ƙirƙira | 1 Mayu 1960 | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Majalisar zartarwa | Council of Ministers of Gujarat (en) | ||||
Gangar majalisa | Gujarat Legislative Assembly (en) | ||||
• Shugaban ƙasa | Acharya Dev Vrat (en) (22 ga Yuli, 2019) | ||||
• Chief Minister of Gujarat (en) | Bhupendrabhai Patel (en) (12 Satumba 2021) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
Indian Standard Time (en)
| ||||
Lamba ta ISO 3166-2 | IN-GJ | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | gujaratindia.com |
Gujarat jiha ce, da ke a Yammacin ƙasar Indiya. Tana da yawan fili kimanin kilomita Arabba’i 196,024 da yawan jama’a 60,439,692 (in ji ƙidayar shekarar 2011). Jihar tarayyar Indiya ce daga shekara ta 1960. Babban birnin jihar Gandhinagar ne. Birnin mafi girman jihar Ahmedabad ne. Acharya Dev Vrat shi ne gwamnan jihar. Jihar Gujarat tana da iyaka da jihohin uku (Rajasthan a Arewa maso Gabas, Dadra da Nagar Haveli da Daman da Diu a Kudu, Maharashtra a Kudu maso Gabas, Madhya Pradesh a Gabas) da ƙasar ɗaya (Pakistan a Yamma).
Hotuna
[gyara sashe | gyara masomin]-
University Centre East South Faces Ahmedabad India
-
Gandhinagar, majalisar dokoki da wurin zama na gwamnatin Gujarat.
-
Blackbuck Lodge, Velavadar
-
Tulshishyam , Una , Gujarat.
-
Wasu mutane sun jaɓa ado, Gujrat
-
Tafkin Sharmkshtha, Gujrat
-
Ƙofar shiga tashar jirgin ƙasa ta Rajkot Junction
-
GauravPath1
-
Gini mafi girma a Gujarat
-
Adani Mundra Port Kutch Gujarat