Jump to content

Hassan Usman Sokodabo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Hassan Usman Sokodabo
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

11 ga Yuni, 2019 -
District: Abaji/Gwagwalada/Kwali/Kuje
Rayuwa
Haihuwa 1969 (55/56 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da legislator (en) Fassara
Imani
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party

Hassan Usman Sokodabo ɗan siyasan Najeriya ne. Mamba ne mai wakiltar mazaɓar tarayya ta Abaji/Gwagwalada/Kuje/Kwali a majalisar wakilai. [1] [2]

Rayuwar farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Hassan Usman Sokodabo a shekarar 1969. [1] [2]

Aikin siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]

A zaɓen fidda gwani na shekarar 2022, ya yi takara a tsakanin sauran abokan hamayyarsa kuma ya lashe tikitin jam’iyyar Peoples Democratic Party (PDP). [3] [4] Ya ci gaba da samun nasara a zaɓen ‘yan majalisar tarayya na shekarar 2023, inda ya yi wa’adi na biyu a majalisar wakilai. Sokodabo ya taɓa zama shugaban ƙaramar hukumar Abaji kuma kwamishina mai wakiltan babban birnin tarayya Abuja a hukumar ɗa'a ta tarayya (FCC). Tare da wani ɗan majalisa, ya ɗauki nauyin kudirin doka kan kula da harajin Value Added Tax (VAT). [5] A matsayin tallafi da karfafawa mazaɓar sa, ya raba injinan ɗinki, injinan gyaran gashi, feshi, sinadarai na agro, janareta da injin nika. Ya kuma bayar da buhunan shinkafa 670 a matsayin magani a Gwagwalada don magance matsalar kulle-kulle a tsakanin mazaɓar sa, a matsayin ɓarkewar cutar Coronavirus. [6]

  1. 1.0 1.1 "Legislator Details - ConsTrack Track and Report on Governement Funded Projects in Nigeria". constrack.ng. Retrieved 2024-12-12. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":0" defined multiple times with different content
  2. 2.0 2.1 "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2024-12-12. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":1" defined multiple times with different content
  3. "2023: Sokodabo wins PDP Reps ticket for Abuja South - Daily Trust". Daily Trust (in Turanci). 2022-05-22. Retrieved 2024-12-12.
  4. "Sokodabo wins PDP Abuja South House of Representatives Ticket". Daily Asset Online (in Turanci). 2022-05-23. Retrieved 2024-12-12.
  5. Taiwo-Sidiq, Temidayo (2023-01-20). "FCT lawmakers sponsor 12 bills in three years | NASS Scorecard". OrderPaper (in Turanci). Retrieved 2024-12-12.
  6. "COVID-19: Abuja lawmaker gives palliatives to constituents - Daily Trust". Daily Trust (in Turanci). 2020-05-04. Retrieved 2024-12-12.