Igbekele Ajibefun
Igbekele Ajibefun | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Irele, 28 ga Yuli, 1964 (60 shekaru) |
ƙasa | Najeriya |
Karatu | |
Makaranta |
Jami'ar Fasaha ta Tarayya Akure Jami'ar Ibadan |
Harsuna |
Turanci Pidgin na Najeriya Yarbanci |
Sana'a | |
Sana'a | Malami, mataimakin shugaban jami'a da agricultural economist (en) |
Wurin aiki | Jami'ar Adekunle Ajasin |
Kyaututtuka |
gani
|
Mamba | International Association of Agricultural Economists (en) |
Igbekele Amos Ajibefun (an haife shi 28 ga Yuli shekarar 1964) farfesa ne a fannin tattalin arzikin Noma, tsohon shugaban Rufus Giwa Polytechnic kuma tsohon mataimakin shugaban jami'ar Adekunle Ajasin. Shi ne mataimakin shugaban ƙasa na biyar na Adekunle Ajasin.[1]
Rayuwar farko
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Ajibefun ne a garin Irele dake Ƙaramar hukumar Ondo a kudu maso yammacin Najeriya a ranar 28 ga watan Yuli 1964.[2] Ya yi karatunsa na sakandare a United Grammar School, Ode-Irele a Jihar Ondo, inda ya samu takardar shedar Makarantun Yammacin Afirka a shekarar 1983 kafin daga bisani ya wuce Jami’ar Fasaha ta Tarayya da ke Akure inda ya samu digiri na farko a fannin Gudanar da Aikin Noma da Extension a shekarar 1990. Daga nan ya halarci jami’ar Ibadan inda ya sami digiri na biyu a fannin tattalin arziki a fannin noma a shekarar 1992 kafin ya koma makarantarsa inda ya samu digirin digirgir (Ph.D) a fannin aikin gona.[3]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Ya shiga hidimar Jami’ar Fasaha ta Tarayya, Akure a 1993 a matsayin mataimakin malami kuma an naɗa shi Farfesa a ranar 1 ga Oktoba 2009.[4]
A cikin Nuwamba 2010, an naɗa shi Rector na Rufus Giwa Polytechnic. Ya riƙe wannan muƙamin har sai da aka naɗa shi mataimakin shugaban jami’ar Adekunle Ajasin, ya gaji Farfesa Nahzeem Olufemi Mimiko wanda wa’adinsa ya cika a watan Janairun 2015.[5]
Memba
[gyara sashe | gyara masomin]Memba, Ƙungiyar Tarayyar Turai don Kare ƙasa (ESSC)
Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru (IAE) Ƙungiyar Binciken Tattalin Arziƙin Afirka (AERC).
Ƙungiyar Masana Tattalin Arziki ta Asiya (ASAE) Ƙungiyar Tattalin Arzikin Najeriya
Nigerian Partipatory Rural Appraisal Network (NIPRANET) da taron shugabannin makarantun kimiyyar kere-kere a Najeriya.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://dailypost.ng/2015/01/06/ondo-poly-rector-appointed-aaua-vice-chancellor/
- ↑ http://leadership.ng/news/408751/wont-compromise-education-standard-ondo-gov-mimiko
- ↑ http://leadership.ng/news/408751/wont-compromise-education-standard-ondo-gov-mimiko
- ↑ http://thenationonlineng.net/new/rugipo-owo-honour-aaua-vc/
- ↑ https://web.archive.org/web/20150619063845/http://dailyindependentnig.com/2015/01/ajibefun-succeeds-mimiko-aaua-vc/