Jason Statham

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jason Statham
Jason Statham 2018.jpg
Statham in 2018
Haihuwa (1967-07-26) 26 Yuli 1967 (shekaru 55)
Shirebrook, Derbyshire, England
Aiki Actor
Shekaran tashe 1993–present
Partner(s) Rosie Huntington-Whiteley (2010–present; engaged)
Yara 1
Template:Infobox sportsperson


Jason Statham ( /s t eɪ θ əm / ; haife 26 Yuli 1967) ne English actor. Typecast matsayin antihero, ya aka sani da ya mataki-mai ban sha'awa matsayin da portraying tauri, irredeemable, kuma machiavellian haruffa.

An haife shi a Shirebrook, Derbyshire, ya fara koyon wasan yaƙi na Sinawa, wasan ƙwallon ƙafa, da wasan karate a lokacin ƙuruciyarsa yayin da yake aiki a kantunan kasuwa na gida. Shahararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa kuma mai nutsewa, ya kasance memba na ƙungiyar ruwa ta Burtaniya, yana fafatawa da Ingila a wasannin Commonwealth na 1990 . Ba da daɗewa ba, an nemi shi don yin samfuri don Haɗin Faransanci, Tommy Hilfiger, da Levi a cikin kamfen daban -daban na talla. Tarihin ƙwararrun tarihin Statham da ke aiki a kantunan kasuwa ya yi wahayi zuwa ga yin fim ɗinsa a cikin finafinan laifuka na Guy Ritchie Kulle, Hannun Jari da Sigari Biyu (1998) da Snatch (2000).


Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

a


ra ta 2012