Jump to content

Jundallah

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jundallah
Bayanai
Iri armed organization (en) Fassara
Ƙasa Iran
Tarihi
Ƙirƙira 2003

Jundallah (ko Jondallah, ma'ana Sojojin Allah), ko kuma gwagwarmayar Jama'a ta Iran (PRMI) ƙungiya ce ta mayaƙa da ke Balochistan. Ƙungiyar ta yi ikirarin cewa tana fafutukar neman hakkin Musulmin Sunni ne a Iran. Yawancin musulmai a Iran ' yan Shi'a ne, Sunni ne mafi girman ƙungiyar marasa rinjaye da ba Shi'a ba. Iran ta ce ƙungiyar ta ta'adda ce. Iran ta zargi ƙungiyar da aikata abubuwa da yawa na safarar haramtattun magunguna, da kuma satar mutane. An yi imanin cewa ƙungiyar tana da mayaƙa 1.000.

Yawancin masu lura da al'amura na ganin cewa ƙungiyar na da alaƙa da ƙungiyar al-Qaeda.[1] Tsawon lokaci, Iran ta yi amannar cewa gwamnatin Amurka tana goyon bayan Jundallah. Wasu kafofin da dama kamar su ABC News, Daily Telegraph, da kuma ƴar jarida Seymour Hersh sun kuma bayar da rahoton cewa Jundullah tana samun tallafi daga Amurka kan gwamnatin Iran, kodayake Amurka ta musanta.

  1. http://www.congresscheck.com/2008/07/10/former-pakistan-general-us-supports-jundullah-terrorists-in-iran/