Khadim N'Diaye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Khadim N'Diaye
Rayuwa
Haihuwa Saint-Louis (en) Fassara, 5 ga Afirilu, 1985 (39 shekaru)
ƙasa Senegal
Mazauni Dakar
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Casa Sport (en) Fassara2007-2009390
  Senegal national association football team (en) Fassara2009-
ASC Linguère (en) Fassara2009-2012230
Kalmar FF (en) Fassara2012-201200
ASC Diaraf (en) Fassara2013-2013
Horoya AC2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Nauyi 76 kg
Tsayi 184 cm

Serigne Khadim N'Diaye (an haife shi ranar 5 ga watan Afrilun 1985)[1] ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a ƙungiyar Horoya AC ta Guinea a matsayin mai tsaron gida.[2]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a babban birnin Senegal Dakar, N'Diaye ya fara aikinsa a shekara ta 1997 tare da Espoir Saint Louis kuma ya sanya hannu a cikin shekara ta 2007 a Casa Sport. A cikin shekaru biyu tare da kulob ɗin ya sami kofuna 39 kafin ya koma abokan hamayyar gasar Premier ta Senegal ASC Linguère a cikin watan Yunin 2010.Cite error: Closing </ref> missing for <ref> tag

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

N'Diaye ya sami kiransa na farko ga tawagar ƴan wasan Senegal a cikin watan Nuwamban 2009[3] kuma ya fara buga wasa a ranar 28 ga watan Mayun 2010 da Denmark.[4]

A cikin watan Mayun 2018 an saka shi cikin ƴan wasa 23 na Senegal da za su wakilci ƙasar a gasar cin kofin duniya ta FIFA 2018 a Rasha.[5]

Ƙididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Fitowa da burin tawagar ƙasa da shekara[6]
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Senegal 2010 6 0
2011 2 0
2012 1 0
2013 2 0
2014 0 0
2015 1 0
2016 4 0
2017 6 0
2018 5 0
Jimlar 27 0

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://web.archive.org/web/20180619164139/https://tournament.fifadata.com/documents/FWC/2018/pdf/FWC_2018_SQUADLISTS.PDF
  2. https://www.footballdatabase.eu/en/player/details/97847
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-23. Retrieved 2023-03-23.
  4. http://www.bonjourlafrique.com/
  5. https://www.goal.com/en-gb/news/revealed-every-world-cup-2018-squad-23-man-preliminary-lists/oa0atsduflsv1nsf6oqk576rb
  6. https://www.national-football-teams.com/player/36510/Khadim_N_Diaye.html

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]