Jump to content

Kouat Noi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kouat Noi
Rayuwa
Haihuwa Khartoum, 29 Oktoba 1997 (27 shekaru)
ƙasa Asturaliya
Karatu
Makaranta Texas Christian University (en) Fassara
Montverde Academy (en) Fassara
(2014 - 2016)
Texas Christian University (en) Fassara
(2016 -
Harsuna Harshen Dinka
Turanci
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
TCU Horned Frogs men's basketball (en) Fassara2016-small forward (en) Fassara12
TCU Horned Frogs men's basketball (en) Fassara2017-2019
 
Nauyi 205 lb
wasan NBL20
hoton kout da fans

Kouat Noi (an Haife shi a ranar 29 ga watan Oktoban 1997), ɗan wasan ƙwallon kwando ne ɗan ƙasar Sudan ta Kudu-Austriya don USC Rip City na NBL1 Arewa . Hakanan yana da kwangila tare da Sarakunan Sydney na Ƙungiyar Ƙwallon Kwando ta Ƙasar Australia (NBL).

Rayuwar farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Noi a birnin Khartoum na ƙasar Sudan a lokacin yaƙin basasar Sudan na biyu . Iyalinsa sun gudu daga ƙasar a cikin tashin hankali, na farko zuwa ƙasar Masar sannan kuma zuwa ƙasar Australia a shekarar 2002.[1] Ya girma a Newcastle, ya girma cikin tauraron ƙwallon kwando, kuma ya ci gaba zuwa matsakaicin maki 9.1 da 4.3 rebounds yayin da yake taimakawa Australia ta lashe lambar azurfa a gasar cin kofin duniya ta FIBA Under-17 na 2014 a Dubai .[2]

Noi ya halarci Kwalejin St Francis Xavier a Newcastle.[3] A cikin shekarar 2014, Noi ya koma Amurka kuma ya yi rajista a Kwalejin Montverde a Montverde, Florida, inda ya ɗan yi wasa tare da Ben Simmons .[4] A matsayinsa na babba a cikin kakar shekarar 2015–2016, Noi ya sami matsakaicin maki sama da 19 a kowane wasa don Eagles.[5]

Aikin koleji

[gyara sashe | gyara masomin]

Noi ya yi rajista a Jami'ar Kirista ta Texas (TCU) akan ƙwararrun ƙwallon kwando a lokacin rani na shekarar 2016, kuma ya yi ja a farkon kakarsa a harabar yayin da Horned Frogs ya lashe taken shekarar 2017 NIT [6] a ƙarƙashin babban kocin na farko Jamie Dixon .

A cikin shekarar 2017 – 2018, Noi ya buga duk wasannin 33 na TCU, wanda ya fara tara daga cikinsu. Ya kai maki 10.2 a kowane wasa yayin da Frogs suka kammala kakar wasa tare da rikodin 21-12 kuma sun sami damar shiga gasar shekarar 2018 NCAA, shirin na farko a cikin shekaru 20.[7]

A matsayinsa na biyu, Noi ya yi rajistar wasansa na farko mai maki 20 tare da wasan maki 27 da Gabashin Michigan a ranar 26 ga watan Nuwambar 2018 [8] da wasansa na farko na maki 30 da Oklahoma a ranar 12 ga watan Janairun 2019.[9] Noi ya sami matsakaicin maki 13.9 da sake dawowa 4.9 a kowane wasa a matsayin na biyu da ke wasa a wasanni 31, gami da farawa 19. Ya ayyana don daftarin NBA na shekarar 2019, ya rasa sauran shekaru biyu na cancantarsa.[10] Daga baya ya janye daga daftarin.[11]

Ƙwarewar aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

Cairns Taipans (2019-2022)

[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin watan Yulin 2019, Noi ya rattaba hannu tare da Cairns Taipans na Ƙungiyar Ƙwallon Kwando ta Ƙasar Australiya.[12] A cikin watan Maris ɗin 2021, ya sami rauni PCL wanda ya yanke masa hukuncin makonni 12.[13] Ya sake sanya hannu tare da Taipan a cikin watan Yunin 2021.[14]

USC Rip City da Sydney Kings (2022-yanzu)

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan kakar NBL na shekarar 2021 – 2022, Noi ya shiga USC Rip City a cikin NBL1 North, inda ya sami MVP League da All-Star Five.[15][16]

A cikin watan Yunin 2022, Noi ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da Sarakunan Sydney .[17] Bayan lashe gasar zakarun shekarar 2022-2023, ƙungiyar ta yi amfani da zaɓin ƙungiyar ta kan kwantiraginsa.[18] Daga nan ya sake shiga USC Rip City don lokacin 2023 NBL1 Arewa. [19][20] An ba shi suna ga All-NBL1 North First Team na shekara ta biyu madaidaiciya.[21]

Rayuwa ta sirri

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Noi a ƙasar Sudan amma yana ɗaukar kansa a matsayin ɗan Sudan ta Kudu. Mahaifinsa, Ater Dhiu, ya buga wasan ƙwallon kwando ga ƙungiyar ƙwallon kwando ta maza ta ƙasar Sudan .

  1. "TCU's Noi Goes from Fleeing South Sudan to College Basketball Success". NBSDFW.com. 31 January 2019.
  2. "Kouat Noi". FIBA.basketball. Retrieved 31 January 2019.
  3. Keeble, Brett (10 September 2014). "Newcastle's Kouat Noi, out of Africa and bound for the US". Newcastle Herald. Retrieved 7 November 2021.
  4. "Newcastle's Kouat Noi, out of Africa and bound for the US". Newcastle Herald. 10 September 2014. Archived from the original on 23 April 2019. Retrieved 2 August 2023.
  5. "TCU announces addition of Noi". GoFrogs.com. 22 August 2016.
  6. "TCU uses fast start to rout Georgia Tech, captures first NIT title". ESPN.com. 30 March 2017.
  7. "A Record 7 Texas Teams Are In The NCAA Tournament". KERA News. 12 March 2018. Archived from the original on 27 January 2019. Retrieved 2 August 2023.
  8. "Frogs Down Eagles, 87-69". GoFrogs.com. 26 November 2018.
  9. "Noi scores 30, Frogs fall to Sooners". GoFrogs.com. January 12, 2019.
  10. Davison, Drew (11 April 2019). "'It's my time.' TCU's Kouat Noi is 'all-in' pursuing NBA, professional dreams". Fort Worth Star-Telegram. Retrieved 12 April 2019.
  11. Triebwasser, Melissa B. (13 June 2019). "Kouat Noi withdraws from the NBA Draft". Frogs o' War. SB Nation. Retrieved 27 July 2019.
  12. "Former Frog Kouat Noi signs with Cairns Taipans". Frogs O'War. 4 July 2019. Retrieved 2 December 2019.
  13. "Injury News: Kouat Noi". Taipans.com. 26 March 2021. Retrieved 27 March 2021.
  14. "The sssssilent star". twitter.com/CairnsTaipans. 25 June 2021. Retrieved 12 May 2022.
  15. "Congratulations to Kouat Noi (University of Sunshine Coast Basketball Club) on taking home the NBL1 North Men's Most Valuable Player Award". facebook.com/basketballqld. 10 August 2022. Retrieved 10 August 2022.
  16. "Congratulations to the NBL1 North Men's All Star Five". facebook.com/basketballqld. 10 August 2022. Retrieved 10 August 2022.
  17. "Kouat Noi signs on for two years with the Sydney Kings". SydneyKings.com. 6 June 2022. Retrieved 6 June 2022.
  18. "Noi Aims to Continue Kings' Reign". NBL.com.au. 25 March 2023. Retrieved 25 March 2023.
  19. "King of the north Noi returns to Rip City". sydneykings.com. 30 April 2023. Retrieved 4 May 2023.
  20. "Noi makes NBL1 season debut as Rip City fall to Northside". sydneykings.com. 1 May 2023. Retrieved 4 May 2023.
  21. "NBL1 North First & Second Team | Men's". facebook.com/basketballqld. 17 July 2023. Retrieved 17 July 2023.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]