Manasseh Mathiang

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Manasseh Mathiang
Rayuwa
Sana'a
Sana'a Mai kare ƴancin ɗan'adam da mawaƙi

Manasseh Mathiang mawaƙin Sudan ta Kudu ne kuma mai fafutukar kare haƙƙin ɗan adam. Bayan da ya yi rayuwa a matsayin mawaki na shekaru da yawa, a shekarar 2021 an kore shi daga Sudan ta Kudu saboda sukar gwamnati. A mayar da martani, ya fara amfani da waƙarsa don kawai inganta fafutuka kuma, tare da sauran masu fasaha na Sudan ta Kudu da ke gudun hijira, suka kafa Antaban, ma'ana "Na gaji" a cikin Larabci. Saboda sukar da ya yi wa gwamnati, Mathiang ya kasance mai gudun hijira kuma galibi ana tilasta masa guduwa. A halin yanzu yana aiki daga Nairobi, Kenya inda yake aiki a matsayin babban darakta na Hagiga Ltd, wata kungiya mai zaman kanta da ke da nufin inganta 'yancin fadin albarkacin baki ta hanyar fasaha.[1] [2][3] [4][5][6][7]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Exiled South Sudanese activist uses music to stir a revolution" . Cavalier Daily.
  2. "South Sudanese artiste Manasseh Mathiang shines at Oslo Freedom Forum" . Radio Tamazuj .
  3. "South Sudan: Government Begins Trial of Activists, Critics" . All Africa .
  4. "FROM SOUTH SUDAN TO WTJU: MANNASSEH MATHIANG TO BE INTERVIEWED ON THE BLACK BEAT" . WTJU .
  5. "South Sudanese artist collective Anataban on a mission to bring lasting peace" . Music in Africa .
  6. "3 activists arrested for protesting in Juba" . Sudans Post .
  7. " 'Wave South Sudan' Promotes Unity, Peace Via Social Media" . VOA Africa.
Manasseh Mathiang
Rayuwa
Sana'a
Sana'a Mai kare ƴancin ɗan'adam da mawaƙi