Marcel Desailly

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Simpleicons Interface user-outline.svg Marcel Desailly
MarcelDesailly.JPG
UNICEF Goodwill Ambassador (en) Fassara

Rayuwa
Cikakken suna Odenke Abbey
Haihuwa Accra, 7 Satumba 1968 (53 shekaru)
ƙasa Faransa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Flag of France.svg  France national under-21 football team (en) Fassara-
Flag of France.svg  France national under-18 football team (en) Fassara-
France B national football team (en) Fassara-
FC-Nantes-blason-rvb.png  F.C. Nantes (en) Fassara1986-19921625
Olympique Marseille logo.svg  Olympique de Marseille (en) Fassara1992-1993471
Logo of AC Milan.svg  A.C. Milan1993-19981375
Flag of France.svg  France national association football team (en) Fassara1993-20041163
Chelsea F.C.1998-20041586
Al-Gharafa Sports Club (en) Fassara2004-2005286
Qatar SC (en) Fassara2005-200670
Qatar SC (en) Fassara2005-200570
 
Muƙami ko ƙwarewa centre-back (en) Fassara
Nauyi 82 kg
Tsayi 185 cm
Kyaututtuka
marcel-desailly.com

Marcel Desailly (an haife shi a shekara ta 1968 a birnin Accra, a ƙasar Gana) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Faransa. Ya buga wasan ƙwallo ma Ƙungiyar ƙwallon ƙasar Faransa daga shekara ta 1993 zuwa shekara ta 2004.