Margaret Wintringham
Margaret Wintringham (née Longbottom ; 4 ga Agusta 1879 - 10 Maris 1955) yar siyasa ce ta Jam'iyyar Liberal da ke Burtaniya. Ita ce mace ta biyu, kuma haifaffar ƙasar ’yar Burtaniya, da ta hau kan kujerarta a Majalisar Wakilai ta Burtaniya .
Rayuwar farko
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Margaret Longbottom a cikin hamlet na Oldfied a West Riding kimanin mil 4 yamma da Keighley, West Riding na Yorkshire, ta yi karatu kuma a Makarantar Titin Bolton, Silsden inda mahaifinta ya kasance babban malami, sannan Keighley Girls' Grammar School. Bayan horo a Bedford Training College, ta yi aiki a matsayin malama, a ƙarshe ta zama shugabar wata makaranta a Grimsby . A cikin shekarar 1903 ta auri Thomas Wintringham, wani ɗan kasuwan katako.
Ba su sama 'ya'ya, kuma Margaret Wintringham ta zama majistare kuma memba na Kwamitin Ilimi na Grimsby. Ta shiga cikin ƙungiyoyin siyasa da yawa, ciki har da Ƙungiyar Ma'aikatan Mata ta Ƙasa, Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararru ta Birtaniya, Ƙungiyar Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙasa (NUSEC), Cibiyar Mata, Ƙungiyar Wutar Lantarki na Mata, Ƙungiyar Townswomen da Guild.[1] jam'iyyar masu sassaucin ra'ayi .
Rayuwar siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]Lokacin da aka zaɓi mijinta a matsayin ɗan majalisa (MP) na Louth na cikin Lincolnshire, ta ƙaura tare da shi daga Grimsby zuwa Louth kuma ta ci gaba da yin siyasa. Lokacin da Thomas Wintringham ya mutu a shekara ta 1921, an zaɓe ta a matsayin 'yar takarar masu sassaucin ra'ayi don maye gurbinsa, kuma a ranar 22 ga Satumba ta lashe zaben Louth na shekarar 1921, ta zama 'yar majalisa mai sassaucin ra'ayi ta farko da kuma mace ta uku da aka zaba a Majalisar Wakilai . Mace ta farko da aka zaba ita ce Constance Markievicz mai adawa a cikin shekarar 1918 ; farkon wanda ya hau kujerarta shine Conservative Nancy Astor, wanda aka zaɓa a shekarar 1919. An sake zaɓen Wintringham a babban zabukan shekarar 1922 da 1923 .
Ta yi yakin neman zaɓen majalisa dai-dai gwargwado; Dokar wakilcin jama'a ta shekarar 1918 ta tsawaita jefa kuri'a ga duk mazan da suka wuce shekaru 21, amma ga wasu mata masu shekaru 30 kawai. Ta kuma yi yakin neman daidaiton albashi ga mata, tallafin karatu ga 'yan mata da maza, da motocin jirgin kasa na mata kawai.
A zaɓe na duka gari na shekara ta 1924, ta rasa kujerarta a majalisa a hannun jam'iyyar Conservative Arthur Heneage . Ko da yake ta sake tsayawa a Louth a babban zaben shekarata 1929 da kuma a Aylesbury a zaɓen shekarata 1935 ba ta koma Majalisar Dokoki ba.
Ita ce shugabar Ƙungiyar 'Yancin Mata ta Louth kuma daga shekarar 1925 zuwa 1926 ta kasance shugabar Ƙungiyar 'Yancin Mata. A cikin shekarar 1927 ta kasance ɗaya daga cikin mata biyu da aka zaɓa a matsayin zartaswar National Liberal Federation. Ta kasance mataimakiyar shugaban kungiyar mata na "Electrical Association for Women".[2]
Duba wasu abubuwan
[gyara sashe | gyara masomin]- 1921 Zaɓe na Louth
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Unrecognised parameter | ||
---|---|---|
Magabata {{{before}}} |
{{{title}}} | Magaji {{{after}}} |
Party political offices | ||
Magabata {{{before}}} |
{{{title}}} | Magaji {{{after}}} |