Mark Hughes (ɗan siyasa)
William Mark Hughes (18 Disamba 1932 - 19 Maris 1993) ɗan siyasan Labour ne kuma masanin kimiyya tattalin arziki.
Hughes ya kasance ɗan Majalisar Dokokin Durham daga 1970 zuwa 1983, kuma (an sake masa suna) birnin Durham daga 1983 zuwa 1987, lokacin da ya tsaya. Daga 1975 zuwa 1979, an kuma naɗa shi ɗan majalisar Tarayyar Turai a matsayin wani ɓangare na tawagar Labour.
Hughes ya girma a Durham, da mahaifinsa tsohon Farfesa na Tarihi. Ya halarci Makarantar Durham sannan ya sami gurbin karatu zuwa Kwalejin Balliol, Oxford, inda ya kammala a 1956. Ya cigaba da digiri na uku a Kwalejin King, Durham ( Jami'ar Newcastle a yanzu) a 1958, inda ya kasance a matsayin mai binciken Sir James Knott har zuwa 1960. Ya yi aiki a matsayin ma’aikacin koyarwa a sashen nazarin ilimin mural na Jami’ar Manchester daga 1960 zuwa 1964, inda ya koma matsayin lacca a Jami’ar Durham da ya rike har ya shiga majalisa. Ya mutu a Aberystwyth a cikin 1993.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- Jagorar Zamani zuwa Majalisar Wakilai, 1983
- Leigh Rayment's Historical List of MPs
- Musamman
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Hansard 1803–2005: contributions in Parliament by Mark Hughes
Unrecognised parameter | ||
---|---|---|
Magabata {{{before}}} |
Member of Parliament for City of Durham | Magaji {{{after}}} |