Miriam Shomer Zunser
Miriam Shomer Zunser | |
---|---|
Rayuwa | |
Cikakken suna | Manya Shaikevitsch |
Haihuwa | Odesa (en) , 25 Nuwamba, 1882 |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Mazauni | New York |
Mutuwa | New York, 11 Oktoba 1951 |
Ƴan uwa | |
Mahaifi | Nahum Meir Schaikewitz |
Ahali | Rose Shomer Bachelis (en) |
Karatu | |
Makaranta | The Educational Alliance (en) |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan jarida, marubucin wasannin kwaykwayo da marubuci |
Miriam Shomer Zunser (Nuwamba 25, 1882-Oktoba 11,1951) yar jaridar Amurka ce,marubuciyar wasan kwaikwayo kuma mai fasaha.Ta kasance muhimmiyar mai tallata al'adun Yahudawa kafin yakin duniya na biyu.[1]
Rayuwa
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Zunser Manya Shaikevitsch a Odessa,daular Rasha,zuwa Nokhem Mayer Shaikevitsch,marubuci kuma marubucin wasan kwaikwayo,da matarsa Dinneh Bercinsky.Iyalinta sun yi hijira a 1889 zuwa New York.Bayan ta kammala makarantar sakandare ta yi aiki a matsayin ma'aikaciyar ɗakin karatu yayin da take halartar darussan fasaha da Henry McBride ya koyar a Ƙungiyar Ilimi.[1]
A cikin 1932 Zunser ya kasance abokin haɗin gwiwa kuma shugaban farko na MAILAMM,Cibiyar Kimiyyar Kiɗa ta Amurka-Palestine (wanda aka sani da acronym na Ibrananci), al'umma don nazari da haɓaka kiɗan Yahudawa a Falasdinu da Amurka.[1] [2] Daga baya,ta kasance ma'aji na Dandalin kiɗan Yahudawa. [3]
Bayan ta yi aiki tare da Henrietta Szold, ita ce ta kafa reshen Brooklyn na Hadassah Women's Zionist Organization of America.
Zunser ta mutu a birnin New York.
Na sirri
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin 1905 ta auri Charles Zunser,ɗan mawaƙin Eliakum Zunser.Sun haifi 'ya'ya uku.[1] 'Yar'uwarta ita ce 'yar kabilar Yiddish Anna Shomer Rothenberg.
Labarai
[gyara sashe | gyara masomin]- Wawa ta arziki; wasan ban dariya na kiɗa a cikin ayyuka biyu da fage huɗu . New York: 192? [4]
- Mulkin yaro . New York: 192?
- Goldenlocks da bears . New York: 192?
- Jiya : tarihin dangin Yahudawa na Rasha . An buga shi a cikin 1939 ta Stackpole Sons. Harper & Row ya sake bugawa a cikin 1978.
- Avinu Shomer (אבינו שמ״ר). Urushalima: Ahiʼasaf, 1953.
Nassoshi
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 1.2 1.3 Goldstein, Eric L. "Zunser, Miriam Shomer". Jewish Women in America: an Historical Encyclopedia (New York: Routledge, 1997), vol. 2, p. 1549-1550. Published online via Jewish Women's Archive. jwa.org. March 1, 2009.
- ↑ "About Us". American Society for Jewish Music. jewishmusic-asjm.org. Retrieved 2017-08-06.
- ↑ "Miriam Zunser, Author and Play Wright, Dead; Impressive Funeral Held". Jewish Telegraphic Agency. October 15, 1951.
- ↑ Zunser, Miriam S, and Rose S. Bachelis. Fortune's Fool: A Musical Comedy in Two Acts and Four Scenes. New York, 1920.