Moustapha Name
Moustapha Name | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 5 Mayu 1995 (29 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||
Tsayi | 1.85 m |
Moustapha Name[1] (an haife shi ranar 5 ga watan Mayun 1995) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga ƙungiyar rukunin farko na Cypriot Pafos da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal.
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]AS Douane
[gyara sashe | gyara masomin]Moustapha Name ya fara aikinsa a AS Douanes a ƙasarsa ta Senegal a cikin shekarar 2016. A lokacin kakar 2017-18, ya zira ƙwallaye goma a gasar Premier ta Senegal.[ana buƙatar hujja]
Pau
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin shekarar 2018, Sunan ya shiga Pau kuma ya daidaita da sauri zuwa ƙwallon ƙafa ta Faransa a babban birnin Béarnese. A kakar wasa ta biyu, lokaci-lokaci yakan jagoranci ƙungiyar.[ana buƙatar hujja]
A cikin 2019-20 Coupe de France, Pau ya kai zagaye na 16 kuma ya yi rashin nasara a hannun Paris Saint-Germain (PSG) wanda ya ci gaba da lashe gasar baki ɗaya.[ana buƙatar hujja] Lokacin 2019-20 ya yi nasara sosai ga duka Suna da Pau; Pau ya samu ɗaukaka zuwa Ligue 2, da kuma nunin Sunan da ya yi a kan manyan ajin Ligue 1 Bordeaux da PSG a Coupe de France ya taimaka masa ya yi suna.[ana buƙatar hujja]
Paris FC
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 27 ga watan Yunin 2020, Sunan ya rattaɓa hannu tare da Paris FC bayan nasarorin yanayi tare da Pau a cikin Championnat National.[2] Ya fara wasansa na farko tare da Paris FC a gasar Ligue 2 da ci 3-0 a kan Chambly a ranar 22 ga watan Agustan 2020.[3]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]An fara yin suna tare da tawagar ƴan wasan Senegal a wasan neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika da ci 2-0 2021 a kan Guinea Bissau a ranar 11 ga watan Nuwamban 2020.[4]
Ƙididdigar sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Kulob
[gyara sashe | gyara masomin]- As of match played 15 February 2023
Kulob | Kaka | Kungiyar | Kofin kasa | Kofin League | Nahiyar | Sauran | Jimlar | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rarraba | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | ||
Pau FC | 2018-19 | Championnat National | 33 | 4 | 2 | 0 | - | - | - | 35 | 4 | |||
2019-20 | 23 | 4 | 5 | 1 | - | - | - | 35 | 4 | |||||
Jimlar | 56 | 8 | 7 | 1 | - | - | - | 63 | 9 | |||||
Paris FC | 2020-21 | Ligue 2 | 32 | 4 | 1 | 1 | - | - | - | 33 | 5 | |||
2021-22 | 32 | 7 | 1 | 3 | - | - | - | 33 | 10 | |||||
2022-23 | 5 | 0 | - | - | - | - | 5 | 0 | ||||||
Jimlar | 69 | 11 | 2 | 4 | - | - | - | 71 | 15 | |||||
Pafos | 2022-23 | Sashen Farko na Cyprus | 16 | 4 | 2 | 1 | - | - | - | 18 | 5 | |||
Jimlar sana'a | 141 | 23 | 11 | 6 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 152 | 29 |
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]Senegal
- Gasar Cin Kofin Afirka: 2021
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://fdp.fifa.org/assetspublic/ce44/pdf/SquadLists-English.pdf
- ↑ https://parisfc.fr/equipe-pro/moustapha-name-rejoint-le-paris-fc/
- ↑ https://uk.soccerway.com/matches/2020/08/22/france/ligue-2/fc-chambly-thelle/paris-football-club-98/3287817/
- ↑ https://wiwsport.com/2020/11/11/senegal-guinee-bissau-2-0-moustapha-name-une-excellente-premiere-pour-moi/
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Moustapha Name at Soccerway