Musa ibn Jafar
![]() | |
---|---|
![]() | |
Rayuwa | |
Haihuwa | Madinah, 8 Nuwamba, 745 (Gregorian) |
ƙasa | Daular Abbasiyyah |
Mutuwa | Bagdaza, 31 ga Augusta, 799 |
Makwanci |
Al-Kadhimiya Mosque (en) ![]() |
Yanayin mutuwa | kisan kai (dafi) |
Ƴan uwa | |
Mahaifi | Jafar ibn Muhammad |
Mahaifiya | Hamīdah al-Barbariyyah |
Abokiyar zama |
Ummul Banīn Najmah (en) ![]() |
Yara | |
Ahali |
Fatima Bint Jafar (en) ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() |
Malamai | Jafar ibn Muhammad |
Ɗalibai | |
Sana'a | |
Sana'a | Malamin akida |
Imani | |
Addini | Musulunci |
Musa bn Jafar, wanda aka fi sani da Al-Qazim (wanda ke sarrafa fushinsa) shi ne Imami na Shi'a na bakwai, bayan mahaifinsa Jafar bn Muhammad . Hakanan ana girmama shi sosai a tsakanin Ahlus-Sunnah, waɗanda suke masa kallon mashahurin malami. [1] [2] An sami rarrabuwa a cikin Shiaswa kan batun Imamanci . Ismaili sun ce Ismail ibn Jafar, babban ɗan Jafar ibn Muhammad ya kamata ya zama imami na gaba yayin da babbar ƙungiyar Jafari (ko 'Yan- sha-biyu ) suka ɗauki Musa bin Jafar a matsayin limami na gaba.