Oumar Dieng
Oumar Dieng | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 30 Disamba 1972 (51 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Faransa Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 67 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 182 cm |
Oumar Dieng (an haife shi 30 ga watan Disambar 1972) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne. Ya buga wa tawagar wasan Olympics ta Faransa wasa a matsayin mai tsaron gida a lokacin wasannin Bahar Rum na 1993.
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Dakar, Dieng ya fara buga ƙwallon ƙafa ta matasa tare da ASC Jeanne d'Arc. Mai tsaron gida ya koma Faransa yana da shekaru 15, kuma ya sanya hannu tare da Lille OSC bayan da Bernard Lama ya ba da shawarar. Ya fara buga gasar Ligue 1 da Lille a cikin shekarar 1989. Bayan ƴan wasa tare da ƙungiyar farko, ya tafi aro zuwa CS Louhans-Cuiseaux na kakar wasa ɗaya. Dieng zai koma Lille har sai ya koma Paris Saint-Germain a 1996.[1]
Dieng ya shafe yawancin rayuwarsa a gasar Ligue 1 ta Faransa, amma kuma ya buga wa Sampdoria a gasar Seria A ta Italiya, Çaykur Rizespor, Trabzonspor da Konyaspor a Super Lig na Turkiyya, da Kavala FC a gasar Super League ta Girka.[2]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Dieng ya buga wa Faransa wasa a Gasar Olympics ta bazara a 1996 a Atlanta.[3]
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]Kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Trabzonspor
- Kofin Turkiyya : 2002-03.[4]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ http://creations.lavoixdunord.fr/communication/lavoixdessports/phone/nouvelle-formule-de-la-voix-des-sports.html
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2012-09-14. Retrieved 2023-03-21.
- ↑ https://web.archive.org/web/20200417194451/https://www.sports-reference.com/olympics/athletes/di/oumar-dieng-1.html
- ↑ https://www.tff.org/Default.aspx?pageId=29&macId=16646