Jump to content

Patricia Rawlings, Baroness Rawlings

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Patricia Rawlings, Baroness Rawlings
member of the House of Lords (en) Fassara

5 Oktoba 1994 -
Member of the European Parliament (en) Fassara

25 ga Yuli, 1989 - 18 ga Yuli, 1994
District: Essex South West (en) Fassara
Election: 1989 European Parliament election (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Landan, 27 ga Janairu, 1939 (85 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Harshen uwa Turanci
Ƴan uwa
Mahaifi Louis Rawlings
Mahaifiya Mary Boas de Winter
Abokiyar zama David Wolfson, Baron Wolfson of Sunningdale (en) Fassara  (1962 -  1967)
Karatu
Makaranta London School of Economics and Political Science (en) Fassara
Jami'ar Kwaleji ta Landon
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Wurin aiki Strasbourg, City of Brussels (en) Fassara da Landan
Kyaututtuka
Imani
Jam'iyar siyasa Conservative Party (en) Fassara

Patricia Elizabeth Rawlings, Baroness Rawlings An Haife ta a ranar ashirin da bakwai 27 ga wata Janairun shekarar ta dubu ɗaya da ɗari tara da talatin da tara 1939, yar siyasa ce ta Jam'iyyar Conservative kuma tsohuwar gaba a cikin House of Lords. Ta kuma kasance memba a Majalisar Tarayyar Turai (MEP) daga shekarar ta dubu ɗaya da ɗari tara da tamanin da takwas 1989 zuwa shekara ta dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da huɗu 1994. Ta kasance Shugabar Kwalejin King na London daga shekara ta dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da takwas 1998 zuwa shekara ta dubu biyu da bakwai 2007, kuma an mai da ita Fellow of King's College (FKC) a shekarar dubu biyu da ukku 2003. Ta kasance Shugabar Majalisar Kasa ta Ƙungiyoyin Sa-kai daga shekarar dubu biyu da biyu 2002 zuwa shekara ta dubu biyu da bakwai 2007, kuma Shugabar Ƙungiyar Dillalan Kayan gargajiya ta Biritaniya shekarar dubu biyu da biyar 2005 zuwa shekara ta dubu biyu da goma sha ukku 2013. Ita kuma mataimakiyar Chevening Estate ce.[1]

Rawlings ta yi karatu a Burtaniya da Switzerland. Ta sami horo a matsayin ma'aikaciyar jinya a Asibitin Westminster kuma memba ce mai himma a kungiyar Red Cross ta Burtaniya (An ba ta lambar girmamawa ta Red Cross ta Biritaniya a cikin shekara ta dubu ɗaya da ɗari tara da tamanin da bakwai 1987). Ta kasance balagagge dalibi a Jami'ar College London kuma ta yi karatun digiri na biyu a dangantakar kasa da kasa daga Makarantar Tattalin Arziki ta London . An ba ta Hon DLitt daga Jami'ar Buckingham a shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da takwas 1998.[2]

Sana'ar siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan fafatawan Sheffield Central a shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da tamanin da uku 1983 da Doncaster Central a shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da tamanin da bakwai 1987, an zabi Rawlings a zaben shekara ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da tamanin da tara 1989 na Turai a matsayin MEP na Essex South West. An soke wannan mazabar don zaben dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da huɗu 1994 na Turai lokacin da Hugh Kerr na Labour ya doke ta a sabuwar mazabar Essex West da Hertfordshire East.[3]

An ƙirƙira ta abokiyar rayuwa tare da taken Baroness Rawlings, na Burnham Westgate a cikin gundumar Norfolk a ranar biyar 5 ga watan Oktoba, shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da huɗu 1994 kuma ta shiga gidan iyayengiji inda ta riƙe mukamai na gaba da yawa. Ta yi aiki a matsayin Whip na adawa shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da bakwai zuwa shekara ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da takwas (1997 – 1998), Kakakin Al’adu, Watsa Labarai da Wasanni shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da bakwai zuwa shekara ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da takwas (1997 – 1998), Harkokin Waje da Commonwealth shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da takwas zuwa shekara ta alif dubu biyu da goma (1998 – 2010) da Ci gaban Ƙasashen Duniya shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da takwas zuwa shekara ta alif dubu biyu da goma (1998 – 2010). Bayan babban zaɓe na 2010, ta yi aiki a matsayin mai magana da yawun Gwamnati tare da alhakin Al'adu, Media da Wasanni da kuma Scotland.

Baroness Rawlings ya yi ritaya daga gwamnati a ranar ashirin da biyar 25 ga watan Yuni shekarar dubu biyu da goma sha biyu 2012.

A cikin shekara ta dubu biyu da biyu 2002 Baroness Rawlings ta shiga cikin takaddama kan wani yanki mai girman eka ɗaya da ɗigo takwas 1.8 (7,300 m2), mallakin KwalejinKing London, kuma mallakar asibitin St Thomas a da. King's ya umurci Jones Lang LaSalle ya kimanta rukunin yanar gizon, wanda ya haifar da ƙimar £10 miliyan goma. An ba filin har zuwa fam miliyan ashirin da huɗu 24 ba zato ba tsammani daga Cibiyar Ci gaban Aga Khan, wanda ya haifar da adawa daga St Thomas'. An yi jita-jita cewa Baroness Rawlings ce ta kirkiro tayin da ba a nema ba wanda ta musanta da gaske, tana mai cewa a matsayinta na Shugabar Kwalejin King London ba ta san komai ba game da irin wannan neman dage cewa wani yanki ne mai kima na estate na King's College London kuma ya kamata a sayar da shi ga mafi girman kasuwa a kasuwa. Daga karshe Kwalejin ta yanke shawarar rike kadarorin.

Rayuwa ta sirri

[gyara sashe | gyara masomin]

Patricia Rawlings ta yi aure a shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da sittin da biyu 1962 ga ɗan kasuwa David Wolfson, daga baya Baron Wolfson na Sunningdale shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da talatin da biyar zuwa shekarar alif dubu biyu da ashirin da ɗaya (1935-2021), amma ta sake shi a shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da sittin da bakwai 1967; dukkan abokan tarayya sun rike mukamai masu daraja a nasu dama. Ita ce Sakatariyar Daraja ta gidan cin abinci na Grillion, kuma memba na Alhazai Society.

Tana zaune a Burnham Westgate Hall, wani gidan da aka tsara na Sir John Soane a Kasuwar Burnham, Norfolk, tare da filin shakatawa sama da kadada talatin 30, wanda aka sanya kayan don siyarwa a cikin shekara ta dubu biyu da goma sha tara 2019 tare da farashin jagora na £ 3.8M. A baya Baroness Rawlings ne ya siyar da gidan, a cikin shekara ta dubu biyu da goma sha ɗaya 2011, tare da farashin £7M; Johnny Depp, dan wasan kwaikwayo na fim, an ce yana so ya sayi kadarorin a lokacin, amma ba a sayar da shi ba.[4]

Umurnin waje da kayan ado

[gyara sashe | gyara masomin]
  • A cikin 1991 Patricia Rawlings ita ce mace ta farko ta Burtaniya da aka ba ta lambar yabo ta Rose (Azurfa), wanda Shugaba Zhelyu Zhelev na Bulgaria ya ba ta, don nuna sha'awarta ga Bulgaria. An ba Rawlings damar sanya kayan ado a duk lokacin da ta ziyarci Bulgaria ko kuma ta je ofishin jakadancin Bulgaria.
  • Don hidima ga dangantakar Anglo-Brazil, an ba ta Babban Jami'in, Order of the Southern Cross daga Jamhuriyar Brazil a shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da takwas 1998.
  1. https://www.parliament.uk/biographies/lords/baroness-rawlings/3278
  2. https://www.gov.uk/government/news/appointment-of-a-lord-in-waiting-government-whip
  3. https://www.timeshighereducation.com/news/site-sale-row-may-cost-kings-college-14m/171024.article
  4. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2020-09-30. Retrieved 2022-06-08.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
Unrecognised parameter
Magabata
{{{before}}}
Member of the European Parliament for Essex South West {{{reason}}}