Rúben Gouveia

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rúben Gouveia
Rayuwa
Haihuwa Lisbon, 13 ga Maris, 1985 (38 shekaru)
ƙasa Angola
Portugal
Karatu
Harsuna Portuguese language
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
C.D. Beja (en) Fassara2004-2005
Estrela de Vendas Novas (en) Fassara2006-2007231
Halesowen Town F.C. (en) Fassara2008-2009153
Real Sport Clube (en) Fassara2008-200960
Real Sport Clube (en) Fassara2008-200860
Atlético S.C. (en) Fassara2009-20116011
Halesowen Town F.C. (en) Fassara2009-2009153
S.C.U. Torreense (en) Fassara2011-2012135
CRD Libolo2012-20134
C.R. Caála (en) Fassara2012-
C.R. Caála (en) Fassara2014-
  Angola national football team (en) Fassara2014-
  Angola national football team (en) Fassara2014-201460
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Rúben Sílvio Lino Gouveia (an haife shi a ranar 13 ga watan Maris 1985) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Angola wanda ke taka leda a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Portugal União Desportiva Alta de Lisboa a matsayin ɗan wasan tsakiya.[1]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Lisbon, Gouveia bai taɓa taka leda a matakin ƙwararru a ƙasarsa ba, ya tattara jimlar rukuni na uku na matches 186 da kwallaye 30 sama da shekaru goma ya wakilcin kungiyoyin Estrela de Vendas Novas, Real SC, Atlético SC, SCU Torreense, UD Vilafranquense, Casa Pia AC, Clube Oriental de Lisboa (two spells) da União de Santarém. A cikin watan Janairu 2009, ya tafi a matsayin aro zuwa kulob ɗin Halesowen Town na Gasar Isthmian Ingila. [2]

Gouveia ya rattaba hannu da kulob din Girabola CRD Libolo a cikin shekarar 2012. Ya ci gaba da fafatawa a gasar ta Angola a shekaru masu zuwa.[3][4]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan da aka ba shi takardar zama dan kasa, Gouveia ya fara buga wa Angola wasa a ranar 28 ga watan Mayu 2014 yana da shekaru 29, a wasan sada zumunta da suka doke Morocco da ci 2-0.[5] [6]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Rúben Gouveia" (in Portuguese). Mais Futebol. Retrieved 21 May 2022.
  2. Travassos, Nuno (18 December 2020). "Jogou com Ronaldo, é internacional angolano e dita modas na Alta de Lisboa" [He played with Ronaldo, he's an Angolan international and he's a trendsetter at Alta de Lisboa] (in Portuguese). Mais Futebol. Retrieved 21 May 2022.
  3. "Direção do Caála suspende Rúben Gouveia" [Caála board suspends Rúben Gouveia] (in Portuguese). SAPO. 19 October 2014. Retrieved 8 May 2017.
  4. "Académica do Lobito apresenta novos rostos" [Académica do Lobito present new faces] (in Portuguese). Claque Magazine. 13 January 2016. Retrieved 8 May 2017.
  5. "Estreante Ruben Gouveia promete "muito trabalho" para continuar entre os eleitos" [Newcomer Ruben Gouveia promises "hard work" to continue amongst chosen ones] (in Portuguese). Angola Press News Agency . 20 May 2014. Retrieved 8 May 2017.
  6. Bento, Domingos; Rodrigues, António (5 September 2014). "Quase metade da selecção formada na diáspora" [Nearly half of the national team born from diaspora] (in Portuguese). Rede Angola. Retrieved 8 May 2017.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Rúben Gouveia at ForaDeJogo (archived)
  • Rúben Gouveia at National-Football-Teams.com
  • Rúben Gouveia at Soccerway