Rabo Saminou

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rabo Saminou
Rayuwa
Haihuwa Agadez, 23 Mayu 1986 (37 shekaru)
ƙasa Nijar
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Sahel Sporting Club2004-2006
  Niger national football team (en) Fassara2006-
Enyimba International F.C.2007-2009
FUS de Rabat (en) Fassara2010-2010
Coton Sport FC de Garoua (en) Fassara2010-2010
Sahel Sporting Club2011-
Coton Sport FC de Garoua (en) Fassara2011-2011
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Tsayi 182 cm

Rabo Kabara Saminou Gado (an haife shi a ranar 23 ga Mayu 1986 a Agadez ) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Nijar wanda ke buga wa FUS Rabat. Haka kuma ɗan wasan ƙasar Nijar ne.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Saminou ya fara taka leda a Nijar da Sahel SC kuma ya zura ƙwallo ɗaya tilo a gasar cin kofin SuperCup na 2006 da AS-FNIS. [1] Bayan shekaru uku tare da tawagar farko ta Sahel SC a Championnat national de première division ya koma a cikin Janairu 2007 zuwa Nigeria babbar kulob din Enyimba International FC [2] Ya buga wa Enyimba International FC wasanni na shekaru uku 23 kuma ya sanya hannu a Janairu 2010 a Cotonsport Garoua.. . [3] Yana da ƙafar dama, 182 tsayi cm 79 kg.

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Saminou ya buga wasanni da dama a kungiyar ƙwallon ƙafa ta Niger, ya fara halarta a shekarar 2006.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Niger 2005/06 - RSSSF
  2. Rabo Saminou at National-Football-Teams.com
  3. Le Portail web de Coton Sport FC - Effectif