Saihou Gassama
Saihou Gassama | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Banjul, 11 Disamba 1993 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Gambiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 65 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 177 cm |
Saihou Gassama (an haife shi a ranar 11 ga watan Disamba 1993) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Gambia wanda ke taka leda a kulob din SD Borja na Spain a matsayin ɗan wasan tsakiya na gefen dama.
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Gassama ya fara taka leda a kulob din Gambia Ports Authority FC amma ya koma Spain a shekarar 2009, inda ya kulla yarjejeniya da Real Zaragoza bayan ya taka rawar gani a gwaji. Daga baya an ba da rancensa zuwa kulob din Tercera División RSD Santa Isabel a lokacin kakar 2010–11.
Gassama ya koma Side Aragonese a lokacin rani na 2011 ana sanya shi a cikin a Segunda División B. [1] A ranar 1 ga watan Satumba 2013 ya koma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta CD Sariñena, bayan ya sha fama a relegation a campaign ɗin da ya gabata. [2]
A ranar 18 ga watan Yuli 2014 Gassama ya shiga SD Huesca, kuma a mataki na uku. [3] Ya bayyana a cikin wasanni 19 kuma ya zira kwallo daya a kakar wasa ta farko, yayin da kungiyarsa ta koma Segunda División bayan shekaru biyu babu.
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]An kira shi zuwa tawagar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Gambiya, bayan nasarar lokaci tare da 'yan ƙasa da 20. Ya buga wasansa na farko a duniya a ranar 2 ga watan Yuni 2012, da Morocco. [4] Ya ci kwallonsa ta farko a ranar 15, a wasa da Algeria.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Gassama se aburre (Gassama gets bored); El Periódico de Aragón, 7 November 2011 (in Spanish)
- ↑ El argentino Franco Calero y el gambiano Gassama, refuerzos para el Sariñena (Argentine Franco Calero and Gambian Gassama, additions to Sariñena) Archived 2016-03-04 at the Wayback Machine; Diario del Alto Aragón, 1 September 2013 (in Spanish)
- ↑ Saihou Gassama, nueva incorporación del Huesca (Saihou Gassama, new addition of Huesca) ; Heraldo de Aragón , 18 July 2014 (in Spanish)
- ↑ Gambia - Morocco; FIFA, 2 June 2012
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Saihou Gassama at BDFutbol
- Saihou Gassama at Soccerway
- Saihou Gassama at National-Football-Teams.com