Jump to content

Sameh Naguib

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sameh Naguib
Rayuwa
ƙasa Misra
Harshen uwa Egyptian Arabic (en) Fassara
Karatu
Harsuna Larabci
Egyptian Arabic (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa, sociologist (en) Fassara, Mai kare ƴancin ɗan'adam da trade unionist (en) Fassara
Employers The American University in Cairo (en) Fassara
Imani
Jam'iyar siyasa Revolutionary Socialists (en) Fassara

Sameh Naguib ( Larabci: سامح نجيب‎) Masani ne a fannin ilimin zamantakewa a Jami'ar Amurka a Alkahira,[1] mai fafutuka kuma ɗan gurguzu.[2] A shekara ta 2006 ya wallafa wani ɗan gajeren littafi mai nazarin tarihi da ci gaban ƙungiyar 'yan uwa musulmi mai suna The Muslim Brotherhood-A socialist viewpoint.[3]

A cikin shekarar 2007, Naguib ya kasance mai magana a taron Cairo Anti-war Conference karo na biyar, wanda ya yi amfani da shi a matsayin wani dandali don yin Allah wadai da tsohon shugaban ƙasar Hosni Mubarak, kuma ya nuna ma'aikatan Masar da ke yajin aiki a matsayin hanyar ci gaba ga wannan yunkuri:

A gwagwarmayar da gwamnatin Mubarak a farkonsa take ba ta kare ba kamar yadda gwamnatin ke fata. Duk da juyin mulkin da tsarin mulki ya yi, ta hanyar karfi da jabu, ta'addancin ƙasar Masar ba zai tsorata mu ba. Dokokinsu da tsarin mulkin kama-karya ba za su hana mu fafutukar neman ‘yanci da adalci ba.[4]

Shi ne marubucin muƙaloli da dama da ƙasida, Juyin Juyin Halitta na Masar: da A Political Analysis and Eyewitness Account (London: Bookmarks, 2011).

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Egypt's workers: Between party politics and unionization". Al-Masry Al-Youm. 1 May 2011. Retrieved 6 May 2011.
  2. "Conversation with an Egyptian socialist". Socialist Worker (US). 23 February 2011. Retrieved 6 May 2011.
  3. "الإخوان المسلمون | رؤية اشتراكية". بوابة الاشتراكي. Retrieved 2018-06-07.
  4. "5th Cairo Anti-War Conference opens". 3arabawy. 30 March 2007. Retrieved 9 May 2011.