Samuel Asamoah

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Samuel Asamoah
Rayuwa
Haihuwa Accra, 23 ga Maris, 1994 (30 shekaru)
ƙasa Ghana
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
K.A.S. Eupen (en) Fassara2012-ga Yuli, 20179310
  Oud-Heverlee Leuven (en) Fassara2015-ga Yuni, 2016171
Sint-Truidense V.V. (en) Fassaraga Yuli, 2017-ga Yuni, 20211106
FCU Craiova 1948 (en) Fassaraga Yuni, 2021-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Tsayi 163 cm

Samuel Asamoah (an haife shi a ranar 23 ga watan Maris shekarar 1994), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Togo wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Romanian FC U Craiova shekarar 1948 da kuma ƙungiyar ƙasa ta Togo .

A lokacin kakar shekarar 2015–2016, Asamoah an ba da rance ga OH Leuven daga Eupen .[1] Bayan lamunin ya koma Eupen amma an yi la'akari da ragi, ya bar kungiyar bayan kakar 2016-2017 don Sint-Truiden inda ya zauna na yanayi hudu.

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Asamoah a Accra ga mahaifiyar Togo kuma mahaifin Ghana.

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Asamoah ya cancanci shiga kungiyoyin Togo da Ghana a matakin kasa da kasa. Ya buga wasansa na farko a Togo a ranar 3 ga Yuni 2022 a karawar da suka yi da Eswatini[2]

Ƙididdigar ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

As of 27 September 2022
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Togo
2022 5 0
Jimlar 5 0

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "OHL loans Asamoah" (in Dutch). ohl.be. 16 July 2015. Archived from the original on 26 October 2016. Retrieved 5 August 2015.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "Fotbalistul lui FCU Craiova, convocat în premieră la echipa națională! Dar nu la cea pe care o dorea el!". 9 March 2022. Archived from the original on 5 July 2022. Retrieved 6 March 2023.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]