Jump to content

Sone Aluko

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sone Aluko
Rayuwa
Cikakken suna Omatsone Folarin Aluko
Haihuwa Hounslow (en) Fassara, 19 ga Faburairu, 1989 (35 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Najeriya
Harshen uwa Turanci
Ƴan uwa
Ahali Eniola Aluko (mul) Fassara
Karatu
Makaranta Woodrush High School (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Fulham F.C. (en) Fassara-
  England national under-16 association football team (en) Fassara2004-200540
  England national under-17 association football team (en) Fassara2005-200630
Birmingham City F.C. (en) Fassara2005-
  England national under-18 association football team (en) Fassara2006-200610
Birmingham City F.C. (en) Fassara2007-200800
Aberdeen F.C. (en) Fassara2007-2008203
  England national under-19 association football team (en) Fassara2007-200830
Aberdeen F.C. (en) Fassara2008-2011827
Blackpool F.C. (en) Fassara2008-200810
  Ƙungiyar kwallon kafa ta Maza ta Najeriya ta 'yan kasa da shekaru 202009-200930
  Ƙungiyar ƙwallon ƙafar ta Najeriya2009-
Rangers F.C.2011-20122112
  kungiyan kallon kafan najeriya na yan kasa da shekara 232011-201110
Hull City A.F.C. (en) Fassara2012-
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara
Lamban wasa 24
Tsayi 173 cm
sonealuko.com
sone aluko

Sone Aluko (an haife shi a shekara ta 1989) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Nijeriya. Ya buga wasan ƙwallo ma Ƙungiyar ƙwallon ƙasar Nijeriya daga shekara ta 2009.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
sone aluko