Jump to content

Timothy Golu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Timothy Golu
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

Rayuwa
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da ɗan jarida

Timothy Golu ɗan siyasan Najeriya ne kuma ɗan jarida. Ya kasance ɗan majalisar tarayya mai wakiltar mazaɓar Pankshin/Kanam/Kanke na jihar Filato a majalisar wakilai ta 8. [1] [2]

Rayuwar farko da aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Timothy Golu a jihar Sokoto, Najeriya. Ya kammala karatunsa na digiri a fannin kimiyyar siyasa a Jami'ar Jos a shekarar 1996, sannan ya kammala digirinsa na biyu a fannin hulɗa da ƙasa da ƙasa da dabarun bincike a wannan jami'a a shekarar 2007. [3]

Golu ya fara aikin jarida ne a shekarar 2001 tare da Kamfanin Publishing Company Ltd. Daga baya ya yi aiki da Daily Times of Nigeria, National Interest, da Leadership Group of Newspapers, inda ya yi edita a fadar gwamnati, Aso Rock Villa. [4]

A shekarar 2010, Golu ya yi murabus daga aikin jarida ya tsaya takarar Majalisar Dokokin Jihar Filato, inda aka zaɓe shi a matsayin wakilin mazaɓar Kanke kuma ya zama babban mai shari’a daga shekara ta 2011 zuwa 2015. [5] [6] Daga baya aka zaɓe shi a matsayin ɗan majalisar tarayya mai wakiltar Pankshin, Kanke, da Kanam a majalisar tarayya, inda aka naɗa shi shugaban kwamitin kasafin kuɗi da bincike. [7]

A shekarar 2024, an naɗa Golu mai bawa Gwamna Caleb Mutfwang na Jihar Filato Mashawarci na musamman kan dabarun sadarwa. [8] [9]

  1. "Veteran journalist, Golu joins Plateau guber race – Daily Trust". dailytrust.com. Retrieved 2024-12-28.
  2. Pwanagba, Agabus (2018-09-08). "2019: Why Nigerians should vote out Buhari - Rep Golu". Daily Post Nigeria (in Turanci). Retrieved 2024-12-28.
  3. "Plateau Gov. Elect, Mutfwang Feculitates Ex Reps Member Golu On Bagging Doctorate Degree – Independent Newspaper Nigeria" (in Turanci). 2023-05-14. Retrieved 2024-12-28.
  4. "Nigeria: Journalist, Two Others in Race for Plateau Assembly Speaker".
  5. Pwanagba, Agabus (2013-07-08). "2015: PDP is the most organized political party in Nigeria - Honourable Timothy Golu". Daily Post Nigeria (in Turanci). Retrieved 2024-12-28.
  6. Rapheal (2021-06-06). "Buhari's third term agenda won't work – Golu, ex-House member". The Sun Nigeria (in Turanci). Retrieved 2024-12-28.
  7. Nwafor (2022-01-05). "Plateau guber aspirants chide FG over electoral bill, bad governance". Vanguard News (in Turanci). Retrieved 2024-12-28.
  8. "Court injunctions, not Plateau govt stopping swearing of APC lawmakers – Gov's aide – Daily Trust". dailytrust.com. Retrieved 2024-12-28.
  9. amazingtimes (2024-02-14). "Mutfwang makes more appointments - Daika, Golu, Yiljap among special advisers". Nigeria, News, Information and Informed commentary (in Turanci). Retrieved 2024-12-28.