Toussaint Louverture (fim)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Toussaint Louverture (fim)
Asali
Mahalicci Philippe Niang (en) Fassara
Lokacin bugawa 2012
Asalin suna Toussaint Louverture
Asalin harshe Faransanci
Ƙasar asali Faransa
Yanayi 1
Episodes 2
Characteristics
Genre (en) Fassara war film (en) Fassara da historical television series (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Philippe Niang (en) Fassara
'yan wasa
Samar
Production company (en) Fassara France 2 (en) Fassara
Screening
Asali mai watsa shirye-shirye France 2 (en) Fassara
Muhimmin darasi Toussaint Louverture
External links

Toussaint Louverture [ tusɛ̃ luvɛʁtyʁ ] Fim ne na Faransanci na 2012 wanda Philippe Niang ya rubuta kuma ya ba da umarni. Yana da taurari irin su, Jimmy Jean-Louis, Aïssa Maïga da Sonia Rolland kuma yana dogara ne akan rayuwar Toussaint Louverture.

Fim ɗin ya fara ne a bikin 2012 na Luchon.[1] Ya lashe lambar yabo ta Best Diaspora Feature a 8th Africa Movie Academy Awards.[2][3]

'Yan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Takaitacciyar bayani[gyara sashe | gyara masomin]

Kashi na farko: "The Flight of the Eagle"

Bawan da ake ganin ya tsufa sosai kuma mai shi bai yi amfani ba, an jefa mahaifin Toussaint a cikin ruwan Cap-Français, a ƙarƙashin idanun ɗansa, sannan yana ɗan shekara 8 kawai. Yayin da yake girma, Toussaint (Jimmy Jean-Louis) yana aiki a kan Bréda Estate ta Bayon de Libertat (Philippe Caroit ), wanda ya koya masa karatu da rubutu. Matashin ya gano ayoyin Abbé Raynal, masanin falsafar Haskakawa wanda ke ba da shawarar kawar da bautar. Toussaint sai ya zaɓi ya watsar da matarsa Suzanne (Aïssa Maïga) da 'ya'yansu biyu don zama shugaban ƙungiyar bayi masu tawaye. Sojojin Spain sun lura da hazakarsa na soja kuma suka sanya shi cikin sojojin da suka yaki Faransa.

Kashi na biyu: "Yakin Mikiya"

A jajibirin juyin juya halin 1789, Toussaint Louverture ya shirya Saint Domingue don 'yantar da kansa daga sarƙoƙi, wanda Faransa ta kafa. Ƙarfin halinsa, ya ɗora a kan hukuncin dimokraɗiyya, sannan ya cika da sabbin halaye da fa'idojin da jamhuriya ta haifa, ya haɗa kansa da Faransa bayan ya yi yaƙi tare da Sipaniya, Ingila kuma ya ƙi haɗa kai da Ƙasar Amurka. Bayan cin amanar Consul Bonaparte ( Thomas Langmann), wanda aka yi masa sarauta tun lokacin da ya zama sarki a watan Disamba 1804, Santo Domingo ya ɗauki sunan Haiti, saboda Toussaint, a farashin rayuwarsa, zai sanya kasarsa ta zama Jihar Negro mai zaman kanta ta farko daga wacce aka bautar. a karshe an kore shi. Daga gidan yari a Fort de Joux, zai zama ainihin mutumin da ke yin nazari tare da hankali da hikimar halinsa a cikin kowane yanayi.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. http://web.ac-toulouse.fr/automne_modules_files/pnews/public/r18254_8_grilles_projections_fest.luchon_2012-1.pdf Archived 2020-11-18 at the Wayback Machine Template:Bare URL PDF
  2. "Happy as a Slave: The Toussaint Louverture miniseries". h-france.net. Retrieved 1 August 2014.
  3. "Pan African Film Festival: Toussaint Louverture". paff.org. Archived from the original on 6 March 2014. Retrieved 1 August 2014.