Umar Tall Ɗan (ƙwallon ƙafa)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Umar Tall Ɗan (ƙwallon ƙafa)
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 2 ga Yuli, 1993 (30 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Karatu
Makaranta University of Hartford (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
RKS Radomsko (en) Fassara-
Hartford Hawks men's soccer (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

[1][2]Cheikhou Umar Ben Tall (an haife shi 2 Yuli 1993), wanda aka fi sani da Omar Tall, haifaffen Senegal ne, [3] ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Amurka wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na Ogniwo Sopot.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Senegal, Tall ya koma Amurka tun yana ƙarami kuma ya buga ƙwallon ƙafa a makarantar sakandare ta Woodlands. Ya yi rajista a Jami'ar Hartford kuma ya buga wa ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta su daga 2011 zuwa 2014. [4]

Ya koma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Amurka ta Connecticut United a cikin 2016, kuma an ba shi rance ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Polish I liga Stal Mielec daga baya a wannan shekarar. [5] [6] Ya koma Amurka a farkon 2017, bayan da ya buga wasanni biyu a Poland. [7] A cikin 2021 ya sanya hannu tare da kulob na GKS Cartusia na hudu.

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob Kaka Kungiyar Kofin Nahiyar Sauran Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa
Stal Mielec (layi) 2016-17 Ina liga 2 0 0 0 - 0 0 2 0
RKS Radomsko 2019-20 III liga 9 2 0 0 - 0 0 9 2
Jimlar sana'a 11 2 0 0 0 0 0 0 11 2
Bayanan kula

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Umar Tall Ɗan at Soccerway
  2. Template:90minut
  3. "Omar Tall". Hartford Athletics. Retrieved 13 May 2017."Omar Tall". Hartford Athletics. Retrieved 13 May 2017.
  4. name="Hawks Profile">"Omar Tall". Hartford Athletics. Retrieved 13 May 2017.
  5. "Hawks' Tall Earns Opportunity in Poland". University of Hartford. 11 August 2016. Retrieved 13 May 2017.
  6. Connecticut United on Twitter
  7. "Zawodnicy Stali Mielec na testach w II i III lidze". 90minut (in Polish). 6 January 2017. Retrieved 13 May 2017.CS1 maint: unrecognized language (link)